Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
Em chả liệt kê làm gì. Bác liệt kê hộ em con xe con 900 triệu trang bị như WT. Em chờ :).
À, 900 triệu là ra cả biển và đăng kiểm đi ra đường luôn được nha bác.
Bác đưa ra quan điểm rồi nhờ người khác liệt kê giúp là sao ta ?? phải chăng bác không biết mình đang nói gì :))

Hạng B2
3/11/15
278
165
43
em ngồi xe bán tải nó cứ lắc lư, xuống xe rồi , người cứ thấy lắc lư thêm một lúc, lâng lâng như phê thuốc, hay em bị rối loạn tiền đình :D

PS: xe bán tải có được chở trẻ em không các bác, em thấy các cháu nhỏ đâu có tội tình gì :D

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Bác đưa ra quan điểm rồi nhờ người khác liệt kê giúp là sao ta ?? phải chăng bác không biết mình đang nói gì :))
Em chờ bác đó liệt kê cho khách quan. Chứ em đi WT mà, mình tự liệt kê ưu điểm nó ko khách quan.

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Theo thông tin lượm lặt từ nhiều nguồn:
Bán Tải (Pick up) có rất nhiều công dụng. Vì nó đa dụng nên nó ko có chuyên sâu hay VIP về 1 thứ nào cả. Giống như tên gọi nôm na ở xứ ta dịch ra từ cty sản xuất vậy.
1- Bán Tải: vừa là xe con lại vừa là xe tải nhẹ, rất đa dụng và tiện lợi khi chở hàng hóa từ thùng xe, lại chở được đến tối đa 6 em trên cabin như xe con lại còn có cả khả năng Offroad tuyệt vời như xe độ (số 1 offroad vẫn là Mit Phantom Trai Tân), gầm cao như SUV, có cả bản 2 cầu dẫn động 4 bánh toàn thời gian như Lamboghini Aventador. CHỈ CÓ ĐIỀU THUA 1 CHÚT SO VỚI XE CHUYÊN DỤNG
2- Bán Tải: vòng đời 25 năm khi save được 8% thuế trước bạ, nhưng có nhẽ nào ai lại đi 1 con xe 25 năm - có thể chắc chắn 90% loại xe có 4 bánh lăn trên đường và 1 bánh nằm trong cốp hay treo ngoài xe trên thị trường thì sau khoảng 20 - 22 năm là ve chai để tái chế rồi.
Vậy tại sao lại ko thể là 1 chiếc Bán Tải cho cả miền trung du và vùng cao nhỉ? Chỉ có thể là DO NHU CẦU :3dcuoi:

Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
Em chờ bác đó liệt kê cho khách quan. Chứ em đi WT mà, mình tự liệt kê ưu điểm nó ko khách quan.
Liệt kê đi mới biết phải hay ko ;))
Xong anh em thảo luận xem phải ưu điểm ko. Các option an toàn tính là một ưu điểm thôi nhé.

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Hồm nào em mang pickup, bác mang sedan (2 xe ngang giá) ra thử là biết xe nào hơn xe nào ngay. Mà em khoái hôm mưa to em với bác chạy xe ra Nguyễn Hữu Cảnh nhé :D:D:D

Hạng B2
31/10/16
397
528
93
56
Ai lại so Pickup với sedan, được cái này mất cái kia
Sedan đi êm , ngồi thoải mái nhưng không chở nhiều hàng hóa và leo trèo , bơi lội như Pickup được

Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
Hồm nào em mang pickup, bác mang sedan (2 xe ngang giá) ra thử là biết xe nào hơn xe nào ngay. Mà em khoái hôm mưa to em với bác chạy xe ra Nguyễn Hữu Cảnh nhé :D:D:D
Bác so xàm quá :)) bác muốn hơn điểm nào? Bác mời bạn bè ngồi vào hàng ghế sau rồi chạy tầm 300km nhé. Toàn lo sướng cho bản thân :))

Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
Ai lại so Pickup với sedan, được cái này mất cái kia
Sedan đi êm , ngồi thoải mái nhưng không chở nhiều hàng hóa và leo trèo , bơi lội như Pickup được
Chuẩn rồi. Mấy bác có pick up hay tự ái trẻ con hay sao í. Mới nói ngồi ko thoải mái như sedan đã nhảy cẫng lên chuyển hướng tranh luận sang trang bị an toàn :))

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Bác so xàm quá :)) bác muốn hơn điểm nào? Bác mời bạn bè ngồi vào hàng ghế sau rồi chạy tầm 300km nhé. Toàn lo sướng cho bản thân :))
Hehe! Nói đến xe phải nói đến đa dụng nha bác. Ở TP.HCM nói riêng và VN nói chung sedan đi mà gặp mưa lớn là lo ngay ngáy. Xe đa dụng là SUV nhưng lại mắc, pickup thì lại rẻ hơn nhiều. Bác suy nghĩ như nào tùy bác nhưng thực tế là pickup đang được ưa chuộng là điều miễn bàn cãi.