Hạng D
22/1/19
4.015
6.574
113
Cho em hỏi một câu thật thà, vì em chưa có gia đình nên chưa hình dung ra. Nhà mấy bác ví dụ có 2 vợ chồng và 1 đứa con mà có 1 chiếc 4 bánh thì các bác sẽ sử dụng nó hằng ngày như thế nào? Cứ cho rằng mình sẽ đưa con đi học, nhưng trường hợp chỗ vợ làm không thuận đường với chỗ mình đi làm thì để vợ đi làm bằng xe máy sao ta? Nghĩ đến đó em thấy không cam lòng ... :( Như theo bác ở bài này kể thì hình như mỗi sáng bác sẽ chở con đi học rồi bác đi làm, còn vợ bác chắc sẽ đi làm bằng xe 2 bánh??

Hạng D
17/12/17
1.218
29.799
113
Cho em hỏi một câu thật thà, vì em chưa có gia đình nên chưa hình dung ra. Nhà mấy bác ví dụ có 2 vợ chồng và 1 đứa con mà có 1 chiếc 4 bánh thì các bác sẽ sử dụng nó hằng ngày như thế nào? Cứ cho rằng mình sẽ đưa con đi học, nhưng trường hợp chỗ vợ làm không thuận đường với chỗ mình đi làm thì để vợ đi làm bằng xe máy sao ta? Nghĩ đến đó em thấy không cam lòng ... :( Như theo bác ở bài này kể thì hình như mỗi sáng bác sẽ chở con đi học rồi bác đi làm, còn vợ bác chắc sẽ đi làm bằng xe 2 bánh??
Bác để ý kỹ quá, haha. Bà xã em đi làm trễ nên đa số đi grab. Chiều về cũng trễ nên hôm nào tiện thời gian thì em đón về luôn, không thì cũng grab ạ.:):)

Hạng D
22/1/19
4.015
6.574
113
Bác để ý kỹ quá, haha. Bà xã em đi làm trễ nên đa số đi grab. Chiều về cũng trễ nên hôm nào tiện thời gian thì em đón về luôn, không thì cũng grab ạ.:):)
Cũng lý tưởng bác hỷ! :D

Hạng D
20/9/16
1.766
2.253
113
Phấn đấu mỗi người 1 chiếc.

Hạng D
17/12/17
1.218
29.799
113
Xin chúc mừng Bác chủ nhé. Mình cũng hay về quê Châu Đức đây. khi nào có dịp anh em cafe giao lưu nhé. Mình ở Ngãi Giao đường Hùng Vương và hội M3 chứ k phải Elantra.
Ủa, ngãi giao thì cũng ngay nhà mình. Bác là 8x hay 7x?

Hạng D
17/12/17
1.218
29.799
113
Hi, đọc tâm sự của bác chủ thật cảm xúc quá. Thấy đâu đó như mình cũng hoàn cảnh như vậy. Năm trước dù còn thiếu chút ít nhưng mình vẫn mạnh dạn đầu tư cái xe để phục vụ công việc và gia đình. Đúng là 5 hay 7 năm trước khi nghỉ đến ô tô thấy còn xa vời nhưng rồi chăm chỉ và quyết tâm cũng sẽ làm được. Dù sao nó cũng là phương tiện rất tốt phục vụ cho công việc và gia đình!
Chúc bác chủ và gia đình sức khỏe.
Thấy logo chắc bác xơi con ít trây nhỉ? Nissan em cũng khoái và tìm hiểu nhiều. Ít tiền nên không chơi nổi ạ!!:D:D

Hạng B2
25/8/17
303
144
58
38
10 năm nữa thì otot , sẽ giống như xe máy bây giờ , nhà nhà có ,

có nhà rồi ...thì hưởng thụ thôi ......a thớt nhỉ ? cuocc sống là hưởng thụ .

Hạng D
17/12/17
1.218
29.799
113
Đọc bài của bác lại nhớ về ngày xưa của mình. Em cũng dân tỉnh lẻ, 8x đời giữa (84). Giờ thấy con cái mình sướng mà mừng. Chứ giờ mà nó còn khổ như mình ngày xưa thì là cả một vấn đề các bác ơi. Thời mới vào SG đạp xe đạp chỉ mơ có cái Cup đi còn không nổi chứ nói gì tới xe hơi. Quan điểm của em cũng giống bác. Trả được thì cứ vay mà mua. An toàn cho vợ con là trên hết. Đừng cố quá thành quá cố thôi. Mong bác chia sẽ thêm về v2 của bác. Em cũng mê mệt em này từ lúc nó ra mắt ở nước ngoài. Tiền thì cũng đủ lấy nhưng nhu cầu không nhiều như bác và thu nhập hàng tháng chưa thoải mái nên vẫn tạm hài lòng với vk cũ. Vẫn luôn hi vọng có ngày được thoải mái tư tưởng để rước em nó về như bác.
Em cũng lăn lộn bao lâu để chọn cái xe, trong khi trong túi chẳng có nhiều tiền nên đúng là rất khó. Nhiều khi hạ quyết tâm lắm rồi nhưng sáng mai ngủ dậy thì lại tặc lưỡi: thôi chờ thêm tí nữa. Điệp khúc đó lặp lại bao lần như điệp khúc bolero thời nay, hát mãi không chán... Nhưng lần nào hát lại cũng vẫn thấy hay:D:D

Hạng D
17/12/17
1.218
29.799
113
10 năm nữa thì otot , sẽ giống như xe máy bây giờ , nhà nhà có ,

có nhà rồi ...thì hưởng thụ thôi ......a thớt nhỉ ? cuocc sống là hưởng thụ .
Chắc 5 năm nữa thôi ạ. Vn mình phát triển nhanh lắm. Vùng nông thôn giờ xe hơi nhiều vô kể... Đường thênh thang, không tiền gửi xe. Quá sướng.

Hạng C
27/9/15
533
697
93
Tôi thì không phải vay bank mà vì cho ng ta vay nên mới mua được con xe. Hihi. Các bác đừng hiểu nhầm là tôi cho vay nặng lãi nha, thậm chí kg lấy lãi đồng nào luôn. vì cho người thân vay nhiều lần, mỗi lần ít 1 nên sau vài năm họ trả lại 1 cục hơn 800 tr, gom thêm chut ít thế là có con xe với ng ta.
Nhớ lại cách đây khoảng 16 17 năm đi ăn tiệc anh bạn đãi vì mới mua con Mazda 3 (kg biết đời gì vì hồi đó chỉ thích ngắm xe mới chứ kg hiểu biết nhiều về xe). Về nhà nghĩ ngợi kg biết đến đời nào mình mới mua dc cái xe như anh bạn đó. Giờ tính ra xe mình còn hơn xe anh đó 1 hạng. Cuộc đời kg biết trước được cái gì.