Hạng C
31/8/09
745
227
43
Saigon
Em có tính nhưng đưa vô nhiều quá mấy bác mua xe lần đầu hổng dám liều bác:D:D
Nói vậy thôi chứ cái xe cũng không bao nhiêu tiền. Em vay 5 năm nhưng chắc sẽ trả xong sớm cho khỏe.

chạy 5 năm rồi mua chiếc mới là vừa :)

Hạng B2
17/4/17
365
352
63
42
Nếu bác chủ đã sử dụng qua nhiều xe thì ko bàn nhé. Còn newbie mà dám quất 80% bank để mua xe thì kinh nghiệm thiếu tràn trề...
Đó là do sự thích thú lấn át lí trí lúc đầu thôi, 1 năm sau sẽ thấy cái cảnh.

Hạng B2
17/4/17
365
352
63
42
Hơn 7 năm nay. hiện tại đang đi Mercedes.
Tai nạn ko bao giờ hẹn trước, nên không thể biết trước nó sẽ xảy ra lúc nào. Mình nghiêm cấm vợ con mình đi xe máy, và nhà mình cũng không hề có chiếc xe máy nào. Ra đường 1 là mình chở bằng oto, 2 là nếu ko có mình thì đi taxi, grab.
Bác làm quá. Sống ở VN mà bác ko tập kỹ năng cho vợ và con ra đường bằng xe máy tới khi có hữu sự họ giống như từ trong rừng về tp. Cũng giống như đang sống ở Mỹ mà không biết lái xe hơi vậy.
Sống đâu phải có ky năng và thích nghi với môi trường ở đó để thích nghi

Hạng D
17/12/17
1.218
29.791
113
Nếu bác chủ đã sử dụng qua nhiều xe thì ko bàn nhé. Còn newbie mà dám quất 80% bank để mua xe thì kinh nghiệm thiếu tràn trề...
Đó là do sự thích thú lấn át lí trí lúc đầu thôi, 1 năm sau sẽ thấy cái cảnh.
:D:D:D
Em được 1 năm rồi đó bác!

Hạng D
17/12/17
1.218
29.791
113
Mình 7X đời giữa kim vàng giọt lệ luôn. hihi
Bác ở đường nào?
Em ở sau lưng Công an Huyện. Vậy chắc anh sẽ biết mấy ông anh nhà em dưới đó. Nhà anh gần nhà ông Trung sói không? Đối diện quán chỗ Cũ í.

Hạng B2
9/7/16
287
240
43
Oh. vậy gần nhau rồi, mình 288 Hùng vương đối diện nhà chú Tân
Ps: nhà vợ Bác ơi. add zalo đi bac 0918134607

Tập Lái
15/2/19
11
4
3
33
Bác làm quá. Sống ở VN mà bác ko tập kỹ năng cho vợ và con ra đường bằng xe máy tới khi có hữu sự họ giống như từ trong rừng về tp. Cũng giống như đang sống ở Mỹ mà không biết lái xe hơi vậy.
Sống đâu phải có ky năng và thích nghi với môi trường ở đó để thích nghi
Đồng ý.
Ở VN mà cấm xài xe máy luôn là vô lý và bất khả thi rồi.
Cả đời không thể cứ sống trong nhung lụa là nghĩ an toàn rồi, quan trọng phải tập cho con kỹ năng sống để nó biết làm sao cho an toàn.

Tập Lái
14/3/19
11
6
6
33
Chào anh,
Em đã theo dõi otosaigon từ lâu, nhưng nhờ bài viết của anh mà em phải tạo tài khoản để bình luận :D
Bài viết của anh rất chân thật và mộc mạc. Nhờ bài của anh mà em đã có thêm động lực để hiện thực hoá ước mơ của mình. Em cũng đang cày cuốc ráng mua được chiếc xe, nhưng vì em cũng lấn cấn vụ vay ngân hàng , nên đến giờ vẫn chưa vạch ra được kế hoạch vay trả cụ thể. Vợ em cũng ở Bà Rịa, nên cũng hay đi về dịp cuối tuần. Mỗi lần nghĩ đến cảnh ra bến xe để về , khi về đến bà rịa thi tiếp tục đón xe về nhà vợ; em thấy hơi chạnh lòng, sau này còn con cái nữa.
Chúc anh và gia đình nhiều sức khoẻ nhé.