Hạng D
17/12/17
1.218
29.783
113
Chào anh,
Em đã theo dõi otosaigon từ lâu, nhưng nhờ bài viết của anh mà em phải tạo tài khoản để bình luận :D
Bài viết của anh rất chân thật và mộc mạc. Nhờ bài của anh mà em đã có thêm động lực để hiện thực hoá ước mơ của mình. Em cũng đang cày cuốc ráng mua được chiếc xe, nhưng vì em cũng lấn cấn vụ vay ngân hàng , nên đến giờ vẫn chưa vạch ra được kế hoạch vay trả cụ thể. Vợ em cũng ở Bà Rịa, nên cũng hay đi về dịp cuối tuần. Mỗi lần nghĩ đến cảnh ra bến xe để về , khi về đến bà rịa thi tiếp tục đón xe về nhà vợ; em thấy hơi chạnh lòng, sau này còn con cái nữa.
Chúc anh và gia đình nhiều sức khoẻ nhé.
Chào bác. Cảm ơn bác về nhận xét. Em nghĩ hoàn cảnh của em cũng khá giống nhiều người, trong đó có bác. Lựa chọn đôi khi là khó khăn, nhưng không có lựa chọn nào là hoàn hảo. Mua hay không đều có cái giá của nó hết. Theo tâm lý của em thì mua xong mình cũng chẳng nghĩ ngợi nhiều đến các chi phí lắm. Đủ tiền trả và nuôi thì cứ chơi thôi chứ cũng không có gì to tát.
Chúc bác nhanh chóng có xe và chia sẻ cảm nhận của mình trong những dịp tới nhé.

Hạng D
20/9/16
1.766
2.253
113
Bác làm quá. Sống ở VN mà bác ko tập kỹ năng cho vợ và con ra đường bằng xe máy tới khi có hữu sự họ giống như từ trong rừng về tp. Cũng giống như đang sống ở Mỹ mà không biết lái xe hơi vậy.
Sống đâu phải có ky năng và thích nghi với môi trường ở đó để thích nghi
Xe máy là loại phương tiện nguy hiểm làm chết cả chục ngàn người mỗi năm, không cố né nó ra mà còn ráng dạy cho con cháu ngồi lên cái cỗ máy giết người đó? Chính cái tư tưởng như bác nên con cháu của bác đua đòi vác xe máy ra đường chạy từ thế hệ này sang thế hệ khác. Một đất nước đi xe máy bởi cái vòng lẩn quẩn này ko có lối thoát. Bác đi so sánh nước ngoài ko biết lái xe hơi thì quá phiến diện. Oto là phương tiện giao thông văn minh an toàn, chả liên quan gì tới việc ko biết lái xe máy cả. Càng không biết lái xe máy càng tốt.

Hạng B2
17/4/17
365
352
63
42
Xe máy là loại phương tiện nguy hiểm làm chết cả chục ngàn người mỗi năm, không cố né nó ra mà còn ráng dạy cho con cháu ngồi lên cái cỗ máy giết người đó? Chính cái tư tưởng như bác nên con cháu của bác đua đòi vác xe máy ra đường chạy từ thế hệ này sang thế hệ khác. Một đất nước đi xe máy bởi cái vòng lẩn quẩn này ko có lối thoát. Bác đi so sánh nước ngoài ko biết lái xe hơi thì quá phiến diện. Oto là phương tiện giao thông văn minh an toàn, chả liên quan gì tới việc ko biết lái xe máy cả. Càng không biết lái xe máy càng tốt.
Bác đang nâng cao vấn đề lên 1 cách thái quá. 1 xh đang vận hành và thực tế nó vậy, nhiều người VN sống ở nước ngoài quen về VN đi ra đường bị tai nạn chết, mình đã thấy 1 vài trường hợp như vậy. Đó là do họ quen với yếu tố an toàn của nước ngoài và khi trở về họ quên mất nên phản xạ ko kịp.
Còn việc bác đưa cả xh đang ngồi trên cỗ máy giết người này nọ và cố bảo vệ gia đình mình như những cái trứng vàng thì đó là việc của bác.
Có lẽ bác là 1 người máy móc và ko uyển chuyển lắm.

Hạng D
20/9/16
1.766
2.253
113
Bác đang nâng cao vấn đề lên 1 cách thái quá. 1 xh đang vận hành và thực tế nó vậy, nhiều người VN sống ở nước ngoài quen về VN đi ra đường bị tai nạn chết, mình đã thấy 1 vài trường hợp như vậy. Đó là do họ quen với yếu tố an toàn của nước ngoài và khi trở về họ quên mất nên phản xạ ko kịp.
Còn việc bác đưa cả xh đang ngồi trên cỗ máy giết người này nọ và cố bảo vệ gia đình mình như những cái trứng vàng thì đó là việc của bác.
Có lẽ bác là 1 người máy móc và ko uyển chuyển lắm.
cả chục ngàn người Việt Nam bị chết vì tai nạn xe máy mỗi năm, ông đi lôi người nước ngoài về đây làm gì? Chắc gia đình ông chưa có ai bị tai nạn xe máy nên ông vẫn cứ dửng dưng với cái số liệu này. Đất nước này vẫn sẽ mãi lạc hậu vì thảm họa xe máy. Cần sớm loại bỏ nó khỏi đời sống, bắt đầu từ mỗi cá nhân. Gia đình mình đã loại bỏ nó từ lâu.

Hạng B2
17/4/17
365
352
63
42
cả chục ngàn người Việt Nam bị chết vì tai nạn xe máy mỗi năm, ông đi lôi người nước ngoài về đây làm gì? Chắc gia đình ông chưa có ai bị tai nạn xe máy nên ông vẫn cứ dửng dưng với cái số liệu này. Đất nước này vẫn sẽ mãi lạc hậu vì thảm họa xe máy. Cần sớm loại bỏ nó khỏi đời sống, bắt đầu từ mỗi cá nhân. Gia đình mình đã loại bỏ nó từ lâu.
Bác nói chuyện có vẻ to tát quá.
Mình vd những trường hợp để cho bác thấy về kỹ năng sống của vợ và con bác khi ko có kỹ năng chạy xe đạp hay xe máy vì được bác bảo vệ quá kỹ thôi
Còn việc dững dưng với tai nạn xe máy thì mình ko có đề cập đến trong trường hợp này
Cái gì cũng có tuyệt đối và tương đối, ko ai giàu đến nỗi bước ra đường là leo lên xe hơi khi mỗi ngày di chuyển vô trường và về nhà 2km, vd vậy.

Tập Lái
13/10/11
10
5
3
Thấy logo chắc bác xơi con ít trây nhỉ? Nissan em cũng khoái và tìm hiểu nhiều. Ít tiền nên không chơi nổi ạ!!:D:D
Chào bác, Em cũng khoái ít Trây lắm mà không đủ sức nên làm cái Navara gầm cao máy khỏe để che mưa che nắng!

Tập Lái
14/3/19
1
2
3
34
e đời đầu 9x, cũng vợ và 1 nhóc, cũng nhăm nhê muốn cái 4 bánh tiện chở con cái đi lại. Ai có con rồi mới thấy cái 4 bánh nó cần thiết cỡ nào. Đôi khi đi chơi mà đồ đạc con bé thì nhiều thứ lỉnh kỉnh cần mang theo, đi khám bệnh hay đi đâu mà book phải ông taxi nào chạy ẩu, dằn xóc các kiểu thì coi như là con bé sẽ ói. Bởi v e cũng muốn con xe lắm luôn mà còn lấn cấn chưa dám vì kinh tế.

Nhưng 2 vk ck dành giụm mãi dc 1 cơ số , nên k biết nên đầu tư con đất hay con xe, đất đai thì cũng chưa có riêng, nhưng bên nội thì sau này cũng của e, nhà vk e cũng thế.

Cho hỏi bác chủ vay bank nào, và lãi suất như thế nào cho e tham khảo cái

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
e đời đầu 9x, cũng vợ và 1 nhóc, cũng nhăm nhê muốn cái 4 bánh tiện chở con cái đi lại. Ai có con rồi mới thấy cái 4 bánh nó cần thiết cỡ nào. Đôi khi đi chơi mà đồ đạc con bé thì nhiều thứ lỉnh kỉnh cần mang theo, đi khám bệnh hay đi đâu mà book phải ông taxi nào chạy ẩu, dằn xóc các kiểu thì coi như là con bé sẽ ói. Bởi v e cũng muốn con xe lắm luôn mà còn lấn cấn chưa dám vì kinh tế.

Nhưng 2 vk ck dành giụm mãi dc 1 cơ số , nên k biết nên đầu tư con đất hay con xe, đất đai thì cũng chưa có riêng, nhưng bên nội thì sau này cũng của e, nhà vk e cũng thế.

bank theo em biết thì mỗi hãng xe sẽ liên kết với 1 số bank đễ lãi vai cố định và tốt nhất đó bác tùy chi nhánh ạ, bác cứ vào hãng hỏi và so sánh bảng lã vai dự tính của ban bác nhé, ......sẽ chia

Hạng D
17/12/17
1.218
29.783
113

Em đang xài OUB, lãi năm đầu tầm trên 8 chấm xíu. Có vẻ mềm lắm so với mấy bank khác. Bác alo nó trao đổi nhé.

Hạng D
17/12/17
1.218
29.783
113
Oh. vậy gần nhau rồi, mình 288 Hùng vương đối diện nhà chú Tân
Ps: nhà vợ Bác ơi. add zalo đi bac 0918134607
Hi anh, save rồi nha, có gì trao đổi thêm. Mà mai thứ 7 anh có về dưới đó không?