Hạng B2
9/7/16
304
247
43
Hi anh, save rồi nha, có gì trao đổi thêm. Mà mai thứ 7 anh có về dưới đó không?
Hihi, mới vừa về tuần rồi. lên kẹt xe sắp mặt luôn
Có dịp anh em cà phê sau nhe

Hạng B2
4/1/08
170
379
63
e đời đầu 9x, cũng vợ và 1 nhóc, cũng nhăm nhê muốn cái 4 bánh tiện chở con cái đi lại. Ai có con rồi mới thấy cái 4 bánh nó cần thiết cỡ nào. Đôi khi đi chơi mà đồ đạc con bé thì nhiều thứ lỉnh kỉnh cần mang theo, đi khám bệnh hay đi đâu mà book phải ông taxi nào chạy ẩu, dằn xóc các kiểu thì coi như là con bé sẽ ói. Bởi v e cũng muốn con xe lắm luôn mà còn lấn cấn chưa dám vì kinh tế.

Nhưng 2 vk ck dành giụm mãi dc 1 cơ số , nên k biết nên đầu tư con đất hay con xe, đất đai thì cũng chưa có riêng, nhưng bên nội thì sau này cũng của e, nhà vk e cũng thế.

Cho hỏi bác chủ vay bank nào, và lãi suất như thế nào cho e tham khảo cái

Bác thăm khao thử Standard và Shinhan, lãi khá tốt.

Hạng C
9/4/18
637
509
118
35
Xe máy là loại phương tiện nguy hiểm làm chết cả chục ngàn người mỗi năm, không cố né nó ra mà còn ráng dạy cho con cháu ngồi lên cái cỗ máy giết người đó? Chính cái tư tưởng như bác nên con cháu của bác đua đòi vác xe máy ra đường chạy từ thế hệ này sang thế hệ khác. Một đất nước đi xe máy bởi cái vòng lẩn quẩn này ko có lối thoát. Bác đi so sánh nước ngoài ko biết lái xe hơi thì quá phiến diện. Oto là phương tiện giao thông văn minh an toàn, chả liên quan gì tới việc ko biết lái xe máy cả. Càng không biết lái xe máy càng tốt.

Bác nóng quá bác, mấy ae kia chỉ muốn nói là đôi khi ta phải "sống chung với lũ" vì ko còn cách nào khác, chứ ko ai nói đi xe máy là an toàn, là nên đi cả. "Sống chung với lũ" giúp ta chuẩn bị cho nhiều tình huống bắt buộc phải dùng xe máy, vd nửa đêm nửa hôm người nhà cần cấp cứu mà grab/taxi ko gọi dc. Hoặc cần đi 2km nếu đi xe hơi mất 45f, xe máy mấy 15f. Với nữa là xe hơi ko phải thẻ bài miễn tử nhé bác, đi xe máy cẩn thận, ngó trước sau vẫn an toàn hơi oto phóng bạt mạng.

Với nữa là chả ai muốn đi xe máy, chẳng qua bị ép buộc thôi, nên bác đừng nói tư tưởng này tư tưởng nọ, thế hệ này thế hệ nọ

Hạng D
17/12/17
1.218
30.157
113
Hihi, mới vừa về tuần rồi. lên kẹt xe sắp mặt luôn
Có dịp anh em cà phê sau nhe
Chủ nhật lên sớm sớm, cỡ ăn trưa xong lên thì ok. Để trễ quá thì kẹt Ql51 miệt mài...
Em toàn đi kiểu đó. Sáng t7 về sớm, tới nơi 7h sáng cafe cà pháo vô tư. Tối lai rai. Trưa chủ nhật chạy lên.:):):)

Hạng B2
14/1/15
476
3.001
93
Xe này mọi thứ đều ngon trừ cái ly hợp. DCT ly hợp khô sau này khả năng cao dễ bị trượt ly hợp với điều kiện đường sá thành phố. Tâm sự của 1 người đã từng ăn hành bởi ly hợp khô của Ford

Hạng D
17/12/17
1.218
30.157
113
Xe này mọi thứ đều ngon trừ cái ly hợp. DCT ly hợp khô sau này khả năng cao dễ bị trượt ly hợp với điều kiện đường sá thành phố. Tâm sự của 1 người đã từng ăn hành bởi ly hợp khô của Ford
Của ford mà bác:):). Elantra đến nay chưa nghe gì vụ Dct cả. Cũng nhiều hãng khác xài ly hợp khô.

Hạng B2
14/1/15
476
3.001
93
Của ford mà bác:):). Elantra đến nay chưa nghe gì vụ Dct cả. Cũng nhiều hãng khác xài ly hợp khô.

Đường SG hay tắc nên khi bò bò ly hợp nó làm việc liên tục sinh ra nhiệt, nếu ngâm dầu thì nhiệt được tản ra nên ok, ly hợp khô thì dễ bị quá nhiệt => trượt. Cái này VW với Ford đều dính, Hyundai em nghĩ cũng sẽ same same thôi. Lúc đầu em cũng thích Elantra Sport lắm nhưng biết nó xài ly hợp khô nên em bớt thích rồi. Bác chạy xe mà gặp đèn đỏ lâu hoặc kẹt lâu thì về N mà chờ, tránh cho ly hợp phải làm việc

Hạng D
17/12/17
1.218
30.157
113
Đó là do bác tự nghĩ thôi. Nếu bị thì đã bị lâu rồi. Khi nào bị em hú bác:D:D

Hạng D
17/12/17
1.218
30.157
113
Hì hục 2 tiếng lột đồ em nó để mò mẫm khắp nơi. Mò xong mệt cả người...:D:D cả năm nay em không cho mí anh ngoài tiệm rửa xe đụng vô... Em toàn tự xử không. Mệt nhưng cũng vui. Leo lên sạch sẽ thơm tho thì mới có cảm hứng.:D:D
[Viết về xế yêu] Đánh giá Hyundai Elantra Sport: Tâm tình của chàng ngu ngơ mua xe lần đầu

Attachments

Tập Lái
7/3/14
36
14
13
Em cũng 8x, cũng quê bà rịa, nhà sài gòn, cũng đang trong hoàn cảnh muốn vợ 2, ông bà nội cũng động viên, hôm nay gặp được các bác, tâm thế thêm vững vàng, trong lòng không lo lắông phân vân nữa.