Hạng D
17/12/17
1.218
30.132
113
Em cũng 8x, cũng quê bà rịa, nhà sài gòn, cũng đang trong hoàn cảnh muốn vợ 2, ông bà nội cũng động viên, hôm nay gặp được các bác, tâm thế thêm vững vàng, trong lòng không lo lắông phân vân nữa.
Cảm ơn bác chia sẻ. Thu nhập ổn định thì yên tâm chơi thôi ạ. Làm con mer hay bim luôn cho nó máu nhỉ:D:D:D

Hạng B2
6/1/15
482
314
63
62
Chúc mừng bác chủ nhé :)

những cái suy nghĩ luôn bao vây ta :

1/ Mua vay hay ko vay
2/ Mua xe hay mua đất
3/ Mua xe thì xe mấy chổ

Thiếc nghĩ phù hợp hoàn cảnh là ĐÚNG NHẤT :)

mình thì nếu may mắn cuối năm mới dám mua lại xe lại để che mưa che nắng, chở gia đình.

Bây h đang đâm đầu vào đây mình chọn số 2

[Viết về xế yêu] Đánh giá Hyundai Elantra Sport: Tâm tình của chàng ngu ngơ mua xe lần đầu

Attachments

Hạng D
17/12/17
1.218
30.132
113
Chúc mừng bác chủ nhé :)

những cái suy nghĩ luôn bao vây ta :

1/ Mua vay hay ko vay
2/ Mua xe hay mua đất
3/ Mua xe thì xe mấy chổ

Thiếc nghĩ phù hợp hoàn cảnh là ĐÚNG NHẤT :)

mình thì nếu may mắn cuối năm mới dám mua lại xe lại để che mưa che nắng, chở gia đình.

Bây h đang đâm đầu vào đây mình chọn số 2

View attachment 1869785
Bác xây nhà ạ? Ở đâu mà địa thế lạ vậy bác?

Hạng D
17/12/17
1.218
30.132
113
E mua đất ở TP Đồng Xoài, đang xẽ đường vào đất ạ. Xong mới hoá Thổ thành Kim :)
Đã quá vậy bác. Nó mà thành kim thì kiếm vài chiếnc Bim chạy cho nó ra cái thằng người nhỉ:):)

Hạng B2
19/2/19
185
61
56
Vay ngân hàng 80% để mua xe chạy đi làm công việc văn phòng sáng đi chiều về !:(!
Mình phục anh thật !!:)
E nghĩ là bác chủ đã tính toán chi phí , lương lậu, công năng sử dụng, v.v... mới quyết định mua . Bác chủ 1 tháng nuôi vk2 8tr thì chắc thu tổng của 2 vk ck bác chắc cũng hơn 25tr , ko vấn đề gì lăn tăn . Em đoán vậy thôi :D

Hạng D
17/12/17
1.218
30.132
113
E nghĩ là bác chủ đã tính toán chi phí , lương lậu, công năng sử dụng, v.v... mới quyết định mua . Bác chủ 1 tháng nuôi vk2 8tr thì chắc thu tổng của 2 vk ck bác chắc cũng hơn 25tr , ko vấn đề gì lăn tăn . Em đoán vậy thôi :D
Thanks bác. Mấy phần khác em lo hết rồi, nên chỉ có nuôi mình em nó thôi. Tốn hay không cũng chỉ là khái niệm tương đối...

Hạng D
17/12/17
1.218
30.132
113
Tôi thì không phải vay bank mà vì cho ng ta vay nên mới mua được con xe. Hihi. Các bác đừng hiểu nhầm là tôi cho vay nặng lãi nha, thậm chí kg lấy lãi đồng nào luôn. vì cho người thân vay nhiều lần, mỗi lần ít 1 nên sau vài năm họ trả lại 1 cục hơn 800 tr, gom thêm chut ít thế là có con xe với ng ta.
Nhớ lại cách đây khoảng 16 17 năm đi ăn tiệc anh bạn đãi vì mới mua con Mazda 3 (kg biết đời gì vì hồi đó chỉ thích ngắm xe mới chứ kg hiểu biết nhiều về xe). Về nhà nghĩ ngợi kg biết đến đời nào mình mới mua dc cái xe như anh bạn đó. Giờ tính ra xe mình còn hơn xe anh đó 1 hạng. Cuộc đời kg biết trước được cái gì.
Mười mấy năm trước mà chạy xe thì đại gia nhỉ. Giờ bác đã lên tới xe gì?

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Vay ngân hàng 80% để mua xe chạy đi làm công việc văn phòng sáng đi chiều về !:(!
Mình phục anh thật !!:)
Mặc dù em cũng đi xe hèn, nhưng em công nhận 1 điều người đi xe hèn toàn là người nghèo không có tiền anh ạ... Xe em cũng vay hết 70% mà em thất nghiệp để nhà suốt không có đi. Chứ em có việc làm có tí tiền em cũng mua xe Su nhục cho ra cái thằng người anh ơi.