Hạng D
4/2/08
4.567
6.435
113
TPHCM
Ngon lành... chúc mừng Bác. Em đồng ý với bác "điều gì tốt nhất thì nên làm cho gia đình trước"

Hạng B2
11/9/18
118
82
28
40
vay tiền mua nhà là biện pháp hiệu quả, vì nhà càng ngày càng tăng giá.
vay tiền mua xe chỉ để sử dụng hàng ngày thì thật sự ko hiệu quả về mặt kinh tế lắm. bởi
gốc lãi 16tr/tháng
bãi đỗ 4tr/tháng
bh trung bình 1tr/tháng
xang phí lặt vặt 4tr
-- tổng hàng tháng là 25tr.
nếu sử dụng số tiền 25tr đó gởi tiết kiệm (phương pháp sinh lời tối thiểu và đơn giản nhất) thì chỉ cần 2,5 năm ( cố gắng nhịn trong 2,5 năm, vì qua cũng nhanh thôi) là b đã đủ tiền tự mua xe ko cần phải vay và trả suốt 5 năm, giá trị khi trả xong chiếc xe là hơn 1 tỷ, nhưng giá trị thực của chiếc xe vào thời điểm trả xog gốc lãi cho bank chỉ còn khoản 500tr. nhưng dù sao cũng chúc mừng b đã có đc chiếc xe đầu tiên ưng ý, vì mình cũng đã từng như b

Hạng D
17/12/17
1.218
30.132
113
vay tiền mua xe chỉ để sử dụng hàng ngày thì thật sự ko hiệu quả về mặt kinh tế lắm. bởi
gốc lãi 16tr/tháng
bãi đỗ 4tr/tháng
bh trung bình 1tr/tháng
xang phí lặt vặt 4tr
nếu sử dụng số tiền 25tr đó gởi tiết kiệm (phương pháp sinh lời tối thiểu và đơn giản nhất) thì chỉ cần 2,5 năm ( cố gắng nhịn trong 2,5 năm, vì qua cũng nhanh thôi) là b đã đủ tiền tự mua xe ko cần phải vay và trả suốt 5 năm, giá trị khi trả xong chiếc xe là hơn 1 tỷ, nhưng giá trị thực của chiếc xe vào thời điểm trả xog gốc lãi cho bank chỉ còn khoản 500tr. nhưng dù sao cũng chúc mừng b đã có đc chiếc xe đầu tiên ưng ý, vì mình cũng đã từng như b
Tốn thì không tránh được rồi bác. Nhưng em xong nhà rồi nên chỉ lo xe thì cũng đơn giản ạ.

Hạng D
17/12/17
1.218
30.132
113
Cái sân nhà to thế kia thì thẩy bộ giấy vào phải ra vài con Porcshe Cayenne chứ Elantra ăn thua giề cụ thớt nhỉ :D:D:D ?
Ra con cayenne thì ai trả lãi cho em bác!!?:D:D
Cơ mà mới xem con panamera và cayenne nhức đầu quá ạ!!:D

Hạng B2
20/3/17
115
65
18
41
Nhà em y chang như nhà bác. Đời đầu 8x em đâu có bao giờ nghĩ có ngày sẽ mua xe hơi đâu. Nhưng mọi cố gắng sẽ đc đền đáp. Và mua xe cũng vậy. Không bao giờ ghĩ con xe đầu tiên lại là xe hàn. Nhưng biết làm sao con civic mà bác nói em rất thích nhưng giá thì cao mà gầm thì thấp nên thôi... và sau khi chạy thử city. Ford cus. Mazda3. Thì chỉ đc ford là ổn nhất. Nhưng cuối cùng lại kết em người mẫu hàn quốc Elantra 2.0 - 156 con ngựa đực. Sau 15.000km chưa thấy cái gì để chê ngoài màu nội thật xấu và bộ vỏ mỏng đi ko đc êm lắm.

Hạng F
29/10/14
8.526
11.198
113
gốc lãi 16tr/tháng
bãi đỗ 4tr/tháng
bh trung bình 1tr/tháng
xang phí lặt vặt 4tr
Nếu chỉ hưởng lương hàng tháng đợi đủ tiền mua nhà và xe sẽ rất lâu hoặc không đợi được. Vì khi dư được kha khá sẽ chi tiêu kha khá theo. Vay tiền em thấy hiệu quả nhất. Tiền vay thì cũng là tiền của mình(mình trả chứ ai). Còn những chi phí sử dụng xe thì pác đừng tính vô. Cuộc đời ngồi trong cái ô tô mát lạnh nó như bước sang trang mới vậy.