Tập Lái
5/1/19
9
5
3
29
Đời mới cải thiện độ ồn nữa là ngon
bác thay bộ vỏ khác là đỡ nhe, M3 thì xài vỏ cứng nên chạy ồn, chứ xe tầm 1.5 tỏi trở xuống thì xác định là không có chiếc nào gọi là êm ru rồi. Hoặc có thể coi thêm lớp gioăng cho đỡ.

Hạng C
13/11/15
944
637
93
HoChiMinh city, Vietnam
bác thay bộ vỏ khác là đỡ nhe, M3 thì xài vỏ cứng nên chạy ồn, chứ xe tầm 1.5 tỏi trở xuống thì xác định là không có chiếc nào gọi là êm ru rồi. Hoặc có thể coi thêm lớp gioăng cho đỡ.

Thay lốp thì chuyện phụ thoii cụ, quan trọng cải tiến khung sky active nữa, mới giải quyết vấn đề

Hạng B2
9/4/15
155
143
43
Bác chủ nên lót dép ngồi nghe vài năm thêm đi nhá, chả biết gì về xe, bình loạn kiểu gà con.

Hạng B1
9/11/07
83
36
23
HCM
Civic đẹp nhất phân khúc chứ, đúng chuẩn sporty. Mình đang đi M3, đúng là xe để lâu khởi động ồn khủng khíp, xe chạy lên 70km/h tiếng vọng gầm lên nhiều, ai mê cảm giác lái thì OK. Ai muốn êm ru thì cứ mẹc nhé :))) còn đèn thì đúng là rất tối, chạy đô thị thì được, chứ đi xa ban đêm thì không nên.
nhìn chung cùng phân khúc C thì M3 vẫn ngon hơn cerato hay elantra, cruze vì giá cao hơn (bản thấp nhất M3 lăn bánh cũng hơn 730tr), không có số sàn nên ít chạy dịch vụ như grab (chứ cerato và elantra là vô địch chạy dịch vụ vì có bản số sàn), ngoại hình ổn, nội thất OK.

Hạng B2
8/9/16
419
338
63
46
Bác chủ nên lót dép ngồi nghe vài năm thêm đi nhá, chả biết gì về xe, bình loạn kiểu gà con.
đọc comment này thấy buồn cười cho người viết ra. Tôi không có thời gian đi tranh luận với bác. Thời đại công nghệ 4.0 rồi nhé, đừng có tư tưởng là mình hơn người khác nhé!

Hạng B2
8/9/16
419
338
63
46
M3 của bác chủ có bị dính cá vàng k?
hiện tại đã hơn 103xx km và ko thấy cá vàng đâu, mình chỉ dùng xăng 95 của Petrolimex.

Hạng D
29/3/16
1.993
2.640
113
46
sau khi đọc mấy bài về xế yêu trên OS rút ra một điều xe mình bỏ tiền ra mua thì nhất hết, xe hãng khác như sh....., nói tóm lại là đọc cho vui chứ ai thích xe gì mua xe đó thôi, ko có chiếc xe moị thứ đều tốt hoàn hảo, chỉ có xe hợp nhu cầu và túi tiền.
Bác nên suy nghĩ theo hướng tích cực là xe nào cũng có cái hay của nó, phù hợp với nhiều loại nhu cầu, sở thích của chúng ta