Thảo Luận Chung Vietbando khó xài quá ...

Hạng D
8/3/10
1.299
5.590
113
Em tìn đường trên Vietbando , trước thì chỉ cần bấm vào llink trên Gú gồ là thấy hiện lên bản đồ VN, sau đó tìm thành phố / tỉnh rồi đến chi tiết .. cuối cùng chỉ cần nhập điển A (khởi hành) đến B (điểm đến) xong là OK. Trang web sẽ vẽ ra lộ trình cho mình...
Giờ vào hoài mà chẳng thấy cái bản đồ đâu hết, không hiểu tại sao ...
http://www.vietbando.com/maps/

Hạng B2
12/9/11
388
35
28
có gì đâu mà khó xài bác, em thấy nó hay hơn google maps ở chỗ chia rõ vùng, miền, quận, phường và có thể tô đậm từng khu vực nữa. Cái dỡ của nó là không cập nhật nhanh như google map. điển hình là vụ hầm Sông Sài Gòn chẳng hạn, chưa thông xe là google map đã có rồi. Và google maps có thể hướng dẫn tốt từ A đến B rồi từ B đến C, trong khi đó vietbd chỉ A -> B.

Không thấy bản đồ thì trình duyệt bác bị lỗi gì rồi, thử xài google chrome hay firefox thay vì cái Internet Explorer chết dịch xem.

Hạng C
14/4/11
519
578
93
kennyssp nói:
có gì đâu mà khó xài bác, em thấy nó hay hơn google maps ở chỗ chia rõ vùng, miền, quận, phường và có thể tô đậm từng khu vực nữa. Cái dỡ của nó là không cập nhật nhanh như google map. điển hình là vụ hầm Sông Sài Gòn chẳng hạn, <span style=""color: #ff0000;"">chưa thông xe là google map đã có rồi</span>. Và google maps có thể hướng dẫn tốt từ A đến B rồi từ B đến C, trong khi đó vietbd chỉ A -> B.
Không thấy bản đồ thì trình duyệt bác bị lỗi gì rồi, thử xài google chrome hay firefox thay vì cái Internet Explorer chết dịch xem.
Dòng màu đỏ là con dao hai lưỡi đó bác ơi, chổ nào chưa có cầu qua sông mà google maps cũng vẽ đường chạy qua luôn. Em bị một lần về vụ này.

@Bác chủ: em thấy vietbando thay đổi giao diện trực quan sinh động hơn mà bác, só với lúc trước thì bây giờ bác có thể hoàn toàn sử dụng chuột mà không cần bàn phím. Còn máy bác không hiển thị bản đồ em nghĩ do thiếu plugin gì đó hay plugin bị lỗi cần update lại.

Tập Lái
25/9/10
14
187
43
42
Thanks bác chủ. Em mới biết luôn, để em vào xem thử

Hạng D
8/3/10
1.299
5.590
113
Thanks các bác, "dấn đề" là cái map trên máy em có lúc thì có, có lúc lại không lên mới điên chứ ... nếu thiếu plugin thì chắc nó sẽ hoàn toàn "không lên" chứ ta ???
Mấy bác xem nè ...

Last edited by a moderator:
OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Có thể là tải bản đồ lên bị chậm, do trình duyệt. Please wait ....

Hạng B2
27/10/10
307
224
43
ve sau nói:
Em tìn đường trên Vietbando , trước thì chỉ cần bấm vào llink trên Gú gồ là thấy hiện lên bản đồ VN, sau đó tìm thành phố / tỉnh rồi đến chi tiết .. cuối cùng chỉ cần nhập điển A (khởi hành) đến B (điểm đến) xong là OK. Trang web sẽ vẽ ra lộ trình cho mình...
Chắc bác đang sử dụng IE9, lúc trước em cũng bị như thế khoảng 1 tuần, bây giờ tự nhiên sử dụng bình thường. Bác thử sủ dụng chrome hay FF thử xem

Hạng D
8/3/10
1.299
5.590
113
nongdanviet nói:
ve sau nói:
Chắc bác đang sử dụng IE9, lúc trước em cũng bị như thế khoảng 1 tuần, bây giờ tự nhiên sử dụng bình thường. Bác thử sủ dụng chrome hay FF thử xem

Đúng rồi bác, quả nhiên mở bằng FF thí nó "lên" ngay tức thì ...;)
Còn mở bằng IE thì vẫn trơ trơ ...
Chính xác vấn đề là do IE9 rồi ...

Hạng B2
12/9/11
388
35
28
nói thật chứ em ghét IE như mẹ ghẻ ghét con chồng, không hiểu sao nhiều ngưòi xài nó thế, có thể nó là mặc định, chứ dân IT hay biết về IT thì ít ai cần dùng tới IE.

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
Nhiều khi IE thiếu plug in nên ko tải được đó bác, e mới biết về vietbando luôn, cám ơn thông tin của các bác