Tập Lái
29/11/16
18
8
3
29
Kính gửi các anh em quý tài xế,
Với mục đích hỗ trợ anh em yên tâm giữ vững tay lái ngày tết, VIETMAP đã tung gói cập nhật VIETMAP S1 Q42016, được phát hành vào ngày 24/1/2017.
VIETMAP đã tập trung cập nhật dữ liệu bản đồ toàn quốc chi tiết hơn nữa, hiện tại đã cập nhật gần 2 triệu điểm địa chỉ nhà và sẽ tiếp tục tăng lên cho các lần cập nhật sắp tới. Nhiều tuyến đường giao thông huyết mạch được cập nhật, cùng nhiều tuyến đường, nút giao thông quan trọng khác.
Chi tiết bản cập nhật tại đây.

• Like
Reactions: fotuner139
Hạng B2
23/4/14
104
50
28
Bác ơi, thật ra cách đây mấy tháng em mới mua một em G68. Mà nhà em xa văn phòng vietmap quá, bác chỉ hộ em cách cập nhật đi bác. Em cảm ơn bác trước

• Like
Reactions: quanvietmap
Tập Lái
29/11/16
18
8
3
29
Bác ơi, thật ra cách đây mấy tháng em mới mua một em G68. Mà nhà em xa văn phòng vietmap quá, bác chỉ hộ em cách cập nhật đi bác. Em cảm ơn bác trước
Đây bác ơi:
Hướng dẫn cập nhật/chép dữ liệu bản đồ G68:
1. Tải dữ liệu bản đồ mới nhất ở link dưới cuối bài.
2. Tập tin tải về dạng file nén Zip có tên VietMapS1_G68_[NămQuý] ở dưới. Giải nén file vừa tải về ta được thư mục Android.
3. Dùng dây cáp USB nối trực tiếp thiết bị G68 với máy tính qua cổng USB. Tiến hành khởi động thiết bị.
4. Sau khi hoàn tất khởi động tiến hành kéo thanh trạng thái của thiết bị G68 chọn kết nối máy tính.Lúc này ổ cứng trong của máy sẽ hiển thị trên máy tính như một ổ cứng gắn rời với tên VIETMAP.
5. Copy thư mục Android được giải nén ở mục số 2 và chép đè vào ổ cứng trong của máy. Sau khi dữ liệu đã được chép xong, tiến hành khởi động lại thiết bị. Hoàn tất cập nhật bản đồ.
Thông tin chi tiết xem ở đây bác ạ !
Cảm ơn bác đã ủng hộ sản phẩm công ty chúng em

• Like
Reactions: fotuner139
Tập Lái
4/1/15
12
9
3
54
Gò Vấp - HCM
Mình đang xài camera K9 Pro thì có cần cập nhật gì không bác? em thấy có nhiều điểm báo tốc độ không hợp lí mà nó cứ: "Bạn đang chạy quá tốc độ cho phép" làm bực cả mình.

• Like
Hạng D
30/11/10
3.968
56.310
113
Còn bản V27 bản cập nhật lần cuối 2015 coi như bỏ, không thèm cập nhật mới luôn?! Mình giờ cũng chả mấy khi sài Vietmap, chỉ sài Google và Here, nhưng nhận thấy Vietmap làm việc rất vô trách nhiệm với các sản phẩm đã bán ra

Tập Lái
14/6/14
39
16
8
42
Còn bản V27 bản cập nhật lần cuối 2015 coi như bỏ, không thèm cập nhật mới luôn?! Mình giờ cũng chả mấy khi sài Vietmap, chỉ sài Google và Here, nhưng nhận thấy Vietmap làm việc rất vô trách nhiệm với các sản phẩm đã bán ra
Tôi cũng đang dùng đầu DVD EONON cho BMW E46 ,chạy WinCe nên chỉ dùng đc Vietmap V27,ko chạy S1 được ! Mà bỏ thẻ nhớ vào máy tính để update Map thì không đọc được thẻ ! Tôi ở HCM thì có thể nâng cấp phần mềm ở đâu ạ ?

• Like
Hạng D
30/11/10
3.968
56.310
113
Bản update của Vietmap cho V27 cuối cùng là 2015 đó bác, không còn update gì nữa đâu, thiếu rất nhiều thông tin! Vietmap sau này cũng chỉ đường tùm lum, có khi nó chỉ mình quẹo vào cái hẻm có chút béo mặc dù mình đã cài đặt chế độ xe oto! Chuyển sang sài Here map và Google đi bác, thằng Here update khá nhanh, đầy đủ và miễn phí nữa. Còn Google map thì quá chuẩn rồi.
Tôi cũng đang dùng đầu DVD EONON cho BMW E46 ,chạy WinCe nên chỉ dùng đc Vietmap V27,ko chạy S1 được ! Mà bỏ thẻ nhớ vào máy tính để update Map thì không đọc được thẻ ! Tôi ở HCM thì có thể nâng cấp phần mềm ở đâu ạ ?

• Like
Tập Lái
29/11/16
18
8
3
29
Mình đang xài camera K9 Pro thì có cần cập nhật gì không bác? em thấy có nhiều điểm báo tốc độ không hợp lí mà nó cứ: "Bạn đang chạy quá tốc độ cho phép" làm bực cả mình.
Đầu tiên, em xin chân thành cảm ơn bác đã ủng hộ sản phẩm của VIETMAP. Hiện tại, K9 pro đã có bản cập nhật firmware mới, bác có thể đem máy lên văn phòng công ty tại số 3 Trần Nhân Tôn quận 5 TP Hồ Chí Minh để cập nhật firmware mới.
Xin chúc bác một năm mới tràn đầy niềm vui và hạnh phúc

Tập Lái
29/11/16
18
8
3
29
Bác ơi, hiện tại bên em không tiếp tục phát triển bản đồ cho phiển bản V27 nhé bác, Bác có thể mang thẻ lên văn phòng công ty tại số 3 Trần Nhân Tôn tiến hành cập nhật nhé bác. Hiện tại S1 đã có bản cập nhật tháng 1, mọi thông tin bác có thể tham khảo tại đây.
Đối với phiên bản V17, V27 VIETMAP có một số lưu ý:
  • VIETMAP khuyến khích Quý khách hàng cập nhật phần mềm lên phiên bản VietMap S1 để trải nghiệm những tính năng tốt nhất của sản phẩm (hỗ trợ cập nhật miễn phí phiên bản VietMap S1 cho các đầu DVD)
  • Với những khách hàng sau khi cập nhật lên phiên bản VietMap S1 gặp tình trạng báo lỗi hoặc phần mềm chạy chậm, quý khách nên chuyển đổi lại về phiên bản cũ để máy hoạt động ổn định hơn. Tuy nhiên, quý khách vẫn có thể cập nhật dữ liệu bản đồ mới mà không ảnh hưởng đến tình trạng hoạt động của máy.
  • VIETMAP đã, đang và sẽ nỗ lực hết mình để cải thiện phần mềm, cho ra đời phiên bản mới hỗ trợ cho những đầu DVD không đủ cấu hình tương thích với Vietmap S1. Dự kiến trong tương lai không xa sẽ phát hành phần mềm VietMap V47 để hỗ trợ riêng cho các máy đang sử dụng VietMap V17, V27 không thể cập nhật lên VietMap S.
Xin chân thành cảm ơn bác đã ủng hộ sản phẩm của VIETMAP trong thời gian qua. Xin chúc bác một năm mới tràn đầy niềm vui và hạnh phúc

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
29/11/16
18
8
3
29
Bác có thể lên văn phòng VIETMAP ở số 3 Trần Nhân Tôn để tiến hành kiểm tra, nếu màn hình của bác có thể chạy được VIETMAP S1, bên em sẽ tiến hành nâng cấp miễn phí.
Xin chân thành cảm ơn bác đã ủng hộ sản phẩm của VIETMAP. Xin chúc bác một năm mới tràn đầy niềm vui và hạnh phúc