Hạng D
30/12/18
1.371
30.239
193
33
Em là Chủ hệ thống VietWash. Em xin phép mượn nick của anh bạn để đăng tin trả lời lại Bác chủ thớt
1- Người mà Bác làm việc chỉ là Anh Tổ trưởng, không phải là chủ của VietWash
2- Theo thông tin nhận lại từ phía Cửa hàng thì: Bác có rửa xe cách đó 1 tuần, và Bác có để quên đồ cụ thể là cái mũ. Anh Tổ trưởng cũng ko biết là mũ của ai vì thấy ở trong kệ kho nên lấy ra đội. Cụ thể thông tin em có đính kèm file ảnh bên dưới
3- Trong nội dung anh có ghi mất cái bơm Michellin. Anh có thể cung cấp lại biển số xe, khoảng thời gian a rửa xe, Cty sẽ chích xuất camera lại để kiểm tra xem thực sự Nhân viên có lấy đồ của anh không?
Chia sẻ thêm: Có Những trường hợp KH kêu mất tiền và nói NV ăn cắp. Sau đó có mời công an vào và trích xuất ra thì đều không phải. Thời gian giữa 2 lần rửa cách nhau khoảng 1 tuần.

E không khẳng định 100% là NV vô tội. Tuy nhiên em khẳng định nếu đó là sự thật NV ăn cắp thì hình thức kỷ luật bên em là đuổi việc cả Cửa hàng và giữ lại toàn bộ lương. Ít nhất đến thời điểm này sau 5 năm em làm VietWash mới xảy ra 1 lần duy nhất vào năm 2016 em phải xử lý việc này.

E rất cầu thị và cảm ơn các KH đã hỗ trợ và giúp đỡ cho 1 thương hiệu Việt Nam còn non trẻ. Quản lý con người lao động phổ thông luôn rất khó khăn
@xtitan01 vào đây méc nè