Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Rảnh phân tích khách quan để tham khảo,
Vin theo thông tin hiện tại em thì nghĩ cũng 90% sẽ là quận 9 sẽ nổ phát pháo đầu tiên cho chuỗi dự án Vincity.

Còn việc quan trọng còn lại, mấy bác đánh giá xem nếu làm thì giá khu Nguyễn Xiễn sẽ bao nhiêu là hợp lý để xem có nên đầu tư hem ^^

Về đường đi, em ko biết mấy a đi thế nào. Em đi xe máy từ Long Trường về Hàng Xanh cũng 40-45p và đi từ Cầu Gò Công - Nguyễn Xiển về Hàng Xanh cũng tầm ấy thời gian.

Về ưu nhược:

Khu Gò Công Nguyễn Xiển hiện thua khu Long Trường về mật độ dân cư, và độ sầm uất, chợ búa, dự án thì cũng không được hoành tránh. Nhưng cái này sẽ được bù đắp khi Vincity triển khai.

Nguyễn Xiển - Gò Công cũng có lợi là vào khu trung tâm hành chính Lê Văn Việt rất gần nên ắt sẽ là lựa chọn cho ai lấy quận 9 - Thủ đức làm trung tâm công việc, học hành. Ngoài ra, khu cầu Gò Công giờ cũng ko còn nhiều đất. Các dự án mới vài chục nền mà toàn từ 80m2 trở lên. đất thứ cấp diện tích nhỏ khoản 4-5 dự án.

Chỗ nào cũng có cái hay cái dở, mà nếu đầu tư lướt vài tháng or 1 năm thì nên chọn chỗ nào có cú hích về hạ tầng hay 1 dự án lớn triển khai. Vincity sẽ là thuốc thử/ cơ hội cho Nguyễn Xiển..hihi

P/S: Em đã thử với case song hành Cao tốc và thành công :) Bác Phèo với case Bến Xe và Ung Bước rất thành công.
Khi phèo đưa ra nhận định đánh giá khu nào đó thì đứng trên góc độ khách quan...không hề có sự thiên vị cho bất cứ khu nào hết. Mình cứ đặt trường hợp mình là người mua...nhìn nhận sự phát triển khu vực nào đó có tiềm năng thật sự hay chỉ là tiềm năng ảo tưởng...
Mình phải hoàn toàn khách quan mà đưa a nhận xét...mới có thể trúng được. Chứ vì có cảm tình với khu nào đó rồi nghiêng hẳn về khu đó mà bỏ qua những lợi thế của khu khác là hoàn toàn sai lầm. Cũng nhờ thế mà đợt sóng vừa rồi phèo tui đụng đến đâu là trúng đến đó.
Đã lướt sóng thì mình nên có đầu óc thực tế chứ có phải ở đâu mà đòi hỏi khu đó nó cần phải thế này, thế kia...

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: minhhau09
Hạng B2
4/4/10
255
515
123
Thấy thớt bên kia post văn bản sàn Hoà Bình chuẩn bị nhân sự bán Vincity, kỳ này đất gần Vincity có thể tăng lên 1 mức mới. Tăng nóng quá thì nhiều nhà đầu tư thứ cấp nhảy vào sẽ làm đảo lộn thị trường, lúc đó ngày bùm cũng k xa. Bác nào dùng đòn bẩy lướt sóng nên cẩn thận.

• Like
Reactions: pheo@
Hạng C
5/1/16
585
1.653
113
26
Các bác cho em hỏi em thấy nhiều người rao bán 1 lô đường 8A, 9A đối diện trường THPT Nguyễn Văn Tăng, giá 12tr/m2. Giá này là bình thường hay có lừa lọc gì ở đây ko nhỉ, cám ơn các bác.
Chỗ e đã hơn 16 rồi bác ah.VinCity Quận 9 - Có Nên Đầu Tư,...?
VinCity Quận 9 - Có Nên Đầu Tư,...?

Hạng C
27/6/15
983
5.136
93
35
Đợt này Vincity được CTD và Hòa Bình hợp lực chắc 2 năm thui là thay da đổi thịt.

Nghĩ lễ chờ đến tháng 10 thui..

• Like
Reactions: pheo@
Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Đợt này Vincity được CTD và Hòa Bình hợp lực chắc 2 năm thui là thay da đổi thịt.

Nghĩ lễ chờ đến tháng 10 thui..
Thời gian vừa qua khu Phước thiện bị hạ giá trầm trọng so với q9. Giờ có tin ni chắc là sẽ khởi sắc lại...

Hạng B2
4/4/10
255
515
123
Thời gian vừa qua khu Phước thiện bị hạ giá trầm trọng so với q9. Giờ có tin ni chắc là sẽ khởi sắc lại...

Giá khu Phước Thiện hiện giờ bao nhiêu m2 hả bác Pheo?

Hạng C
5/1/16
585
1.653
113
26
100m2 mà 16tr cơ à.

Bán đi bán, qua Nguyễn Xiển khu Châu Long bán lô 80m2 có 15tr thui.

Còn dư địa tăng hơn.
Môi giới đang chốt e 16.5 là giá mình thu về. Hồi tháng 3-4 , 18 nên giờ cũng còn chưa muốn bán.

Status
Không mở trả lời sau này.