Hạng D
15/9/17
2.750
2.134
113
39
Bác bị đa nhân cách à, đi xe gì không liên quan đến chữ đại gia, thì sao lại cứ phải "đi xe Đức". Hay bình dân thì cứ phải "đi xe Nhật" và không được đi xe Việt giá hơn 1 tỷ thế
Thế bác đánh giá giàu nghèo qua xe cộ à. Đi xe gì thì tùy mỗi người, còn tôi bình dân chọn xe Nhật, sang thì mua xe Đức cho khỏe cái đầu, để đầu óc còn làm việc khác.

Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
Có cái hình báo đăng dán kín như con chó đốm, theo e hiểu ở nn xe mới chưa muốn lộ mẫu mới dán, còn mục đích xe vin dán như chó đốm chắc câu view? Vì mẫu lộ mịa nó rồi dán làm gì???
Bác lầm rồi, phiên bản mà các bác thấy trên báo của VinFast SA và A không phải là phiên bản thương mại, vì một số thay đổi mà người ta dán lại để che giấu thiết kế, trong quá trình chạy thử nghiệm xe sẽ không hoàn bảo vì xe sẽ được lắp nhiều cảm biến, thiết bị đo phức tạp ở thân xe, thậm chí bumper F/R nhiều khi gắn còn lệch,... vậy show cái đó ra cho thiên hạ người ta coi làm gì???​
Mục đích thứ 2 VinFast dán nổi bật chiếc xe để thu hút sự quan tâm của truyền thông, đây là chuyện bình thường, các hãng đều làm như vậy chứ không riêng VinFast!​

Hạng D
13/1/12
2.667
91.051
113
Đại gia nào đi xe giá loanh quanh 1 tỷ bác? Chỉ hộ em với.
Qua đây em dẫn anh đi uống caffe với ông chủ hai nhà máy ... khoảng 1000 tỏi thôi ... đang đi chiếc Camry đời 97 ...

Hạng D
29/3/17
1.405
11.277
113
Qua đây em dẫn anh đi uống caffe với ông chủ hai nhà máy ... khoảng 1000 tỏi thôi ... đang đi chiếc Camry đời 97 ...
camry 1997-2001 nhìn form đến giờ vẫn đẹp, o lỗi mốt...

Hạng C
9/4/18
637
509
118
35
Bác cứ tìm đi nha, gg không tính phí, không riêng Paris, không riêng 2018,
Không nên chỉ tìm tiếng Việt,

Bác nghĩ ở châu dễ có thành phố nào mỗi khi mưa là ngập như VN hả ? Tỉnh táo dùm cái, tìm ko ra giả vờ kiu ngừoi khác tự tìm đi, còn bài đặt tiếng Anh tiếng U nữa chứ :))

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
Đai gia bình dân đâu đau cũng có. Vì cái giá cho đại giá là ám chỉ giá cao, không có nói đại gia đi xe Win mà xe Win cũng có con Lux V8 cũng ngoài 3tỷ VNĐ đấy. Vui lòng đọc chậm trước khi comment.
Xe Win là xe gì vậy bác ? Chiến thắng à.
Với lại Xe loanh quanh 1 tỷ là tầm trung lưu thôi anh ơi. Dạng bình dân (300-700tr ) bình dân cũng nhiều loại bình dân nhé. Dạng Trung lưu từ ( trên 700 dưới 1 tỏi 5 ), cao cấp thì hơn nữa. Ngoài ra còn phụ thuộc vào chế độ bảo hàng bảo trì chi phí ra sao thay đồ thế nào anh nhé.
Giá con SUV với Sedan vậy hợp lý rồi. Chẳng bênh gì nhưng tầm giá con sedan là cỡ Mazda 6 mà công nghệ rồi nội ngoại thất nó ăn đứt còn gì. SUV thì bác cứ so với mấy con khác. Làm ra con xe chưa có chính sách hỗ trợ doanh nghiệp mà đòi bán giá thấp chịu lỗ Vin nó móm à.
Thử a Phúc, bác Trọng ban cái quyết định riêng Vinfast giảm 50% toàn bộ thuế má coi nó giảm giá ko? Bèo nhất nó cũng bớt 30% giá trên từng mẫu. Chưa làm chủ được công nghệ, còn đi mua nhiều chưa có chính sách giúp đỡ doanh nghiệp. Vẫn còn nhiều vấn đề lắm.
Nếu em có tiền, em cũng sẽ mua ủng hộ Vinfast oto. Trước mắt tới đây em sẽ ủng hộ con Klara pin lithium và cái điện thoại tiếp theo sẽ là Vsmart, tiền ít ủng hộ ít tiền nhiều ủng hộ nhiều. Không ủng hộ hàng Việt thì biết bao h mới có doanh nghiệp sánh tầm HYUNDAI KIA SAMSUNG ???

Hạng B1
22/6/15
59
116
33
49
Chết rồi, anh Vượng đắc tội với các bác OS quá thể làm cho các bác chửi quá trời chửi thế này thì bán hàng sao được :D

Hạng D
7/8/12
2.349
1.148
113
Thế bác đánh giá giàu nghèo qua xe cộ à. Đi xe gì thì tùy mỗi người, còn tôi bình dân chọn xe Nhật, sang thì mua xe Đức cho khỏe cái đầu, để đầu óc còn làm việc khác.
Bác làm gì đủ tiền để mua xe mà chọn. Suốt ngày ganh tị với nhà giàu mà không phấn đấu thoát nghèo. Ăn khoai lang nói chuyện thế giới trong khi 1 thương hiệu quê nhà mà còn chê bai khi nó chưa lăn bánh.

Hạng D
15/9/17
2.750
2.134
113
39
Bác làm gì đủ tiền để mua xe mà chọn. Suốt ngày ganh tị với nhà giàu mà không phấn đấu thoát nghèo. Ăn khoai lang nói chuyện thế giới trong khi 1 thương hiệu quê nhà mà còn chê bai khi nó chưa lăn bánh.
Kaka 1kg khoai lang hơn 1kg gạo nha bác, có khoai ăn là ngon rồi. Đi xe gì thì chuyện của tôi, không lẽ đem khoe ra à. Hạng lấy bụng ta suy bụng người chính là bác.