Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.559
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
Chào các bạn,
AUTOBIS tiếp tục với công việc nâng cấp hệ thống loa cho Vinfast, và anh trai Lux A đã lựa chọn bộ loa Quartorigo Overture của Ý cho hệ thống âm thanh của mình.
Cụ thể Cấu Hình Âm Thanh Cao Cấp này được setup với bộ xử lý tín hiệu Rockpower R8.6, chơi Full Active cho cặp loa trước (chủ yếu chủ xe sử dụng 2 ghế trước) và chơi Passive cho cặp loa sau, mô tả như thế này:

Vinfast Lux A nâng cấp bộ loa Quartorigo - Made In Italy

Cấu hình cụ thể như sau:
- Loa cửa trước và sau: Quartorigo Overture
- Loa sub gầm ghế: Helix U 8A
- Bộ xử lý tín hiệu tích hợp 6 kênh amply: Rockpower R8.6 (Bộ này có chức năng Bluetooth và USB, để hỗ trợ chơi nhạc chất lượng cao)
Tất cả sản phẩm chính hãng BH 2 năm, BH kĩ thuật 5 năm và thi công trả zin khi khách có nhu cầu (đổi xe hay sàng qua xe mới)

Độ âm thanh cho XE Vinfast Lux A-1.jpg

Vài hình ảnh thi công và hoàn thiện mời các bạn tham khảo
Quartorigo Overture, bộ loa phân tần 2 đường tiếng mới nhất và được sản xuất 100% tại Ý, một trong những bộ loa đáng để quý khách quan tâm cho phân khúc giá bán 9,5 triệu.

Nâng cấp âm thanh cho xe VW-2.jpg

Bản base của Vinfast, với thiết kế 8 loa sẽ được thay thế 8 loa (2 bộ loa phần tần)
4 loa midbass được thi công vào 4 cửa

Độ âm thanh cho Vinfast Lux A-2.jpg
Độ âm thanh cho Vinfast Lux A-3.jpg
Độ âm thanh cho Vinfast Lux A-4.jpg

2 loa treble của bộ loa cửa trước gắn ở vị trí zin ngay góc kiếng

Độ âm thanh cho Vinfast Lux A-5.jpg

2 loa treble của bộ loa cửa sau gắn ở vị trí tapi cửa sau

Độ âm thanh cho Vinfast Lux A-6.jpg
Độ âm thanh cho Vinfast Lux A-1.jpg

Loa sub để gọn dưới gầm ghế phụ

Độ âm thanh cho XE Vinfast Lux A-2.jpg

Và bộ Rockpower nằm gọn phía trong bên trái của cốp

Thời gian thi công hệ thống: 10-12 tiếng

Cảm ơn các bạn đã xem.
——————————
AUTOBIS – Car Audio & Performance
https://amthanhxehoi.com
Vũ 090 8888 191.

Attachments

Hạng B1
27/2/10
63
13
8
Mĩnh vẫn muốn giữ sub zin của xe, chỉ thay loa cánh có ổn ko bác. Chất âm của dòng Overture này so với Focal nón lá thế nào? Dòng này lắp vô Lux A full có phải độ đẽo cửa xe nhiều ko vậy?

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.559
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
Mĩnh vẫn muốn giữ sub zin của xe, chỉ thay loa cánh có ổn ko bác. Chất âm của dòng Overture này so với Focal nón lá thế nào? Dòng này lắp vô Lux A full có phải độ đẽo cửa xe nhiều ko vậy?
Dạ nên thay 2 sub cho nó đồng bộ ah.
Với cấu hình này thì làm ko phá gì cả ah, tất cả vào vị trí zin và bên mình bao trả zin ah.
Dòng loa Overture - Made In Italy này của Quartorigo, chất tiếng nó sáng hơn so với Focal dòng Flax Evo của Focal ah và giá nó cũng rẽ hơn ah
Cảm ơn bác