mình là người đi đặt mua xe VF vào ngày 25.11.2018, đúng ngày VF nhận đặt cọc đầu tiên ở TP.HCM, đương nhiên là không thèm hỏi ai, vì luật của mình là không hỏi bất cứ ai khi mua cái phương tiện gì.

từ đó đến khi nhận xe, mình đọc biết bao comments trên mạng XH chửi rủa, dèm pha xe VinFast, nhưng mình chưa khi nào có ý định bỏ cọc.

Hạng B1
15/7/11
92
833
83
32
Mình cũng vừa thanh lý em Ếch 4 chân mua năm 2010 cho Oser dá 295 chai. Do mình già và lười tập thể dục nên mình chọn con bán tải Ranger AT XLS 630 chai ( lăn bánh + phụ kiện.. khoảng 730 chai). Tuy mình chạy bán tải, nhưng ra đường mình vẫn thường né mấy anh chạy Vinfast ra cho lành. Cảm giác, mấy anh chạy Vìnast ( trừ xe Fadil) thường không phải mấy anh Nake. Đây là cảm giác riêng của mình, không xoá được , không biết sao khi nhìn logo của nó mình thấy lạnh người - cảm giác xe của những người có tiền và quyền, mình không có ý gì hết. Anh thớt thích thì mua.

Mình cũng vừa thanh lý em Ếch 4 chân mua năm 2010 cho Oser dá 295 chai. Do mình già và lười tập thể dục nên mình chọn con bán tải Ranger AT XLS 630 chai ( lăn bánh + phụ kiện.. khoảng 730 chai). Tuy mình chạy bán tải, nhưng ra đường mình vẫn thường né mấy anh chạy Vinfast ra cho lành. Cảm giác, mấy anh chạy Vìnast ( trừ xe Fadil) thường không phải mấy anh Nake. Đây là cảm giác riêng của mình, không xoá được , không biết sao khi nhìn logo của nó mình thấy lạnh người - cảm giác xe của những người có tiền và quyền, mình không có ý gì hết. Anh thớt thích thì mua.

khổ anh thế nhỉ !

có lái cái xe thôi, mà đã phải ngó trước nhìn sau, nghĩ ngợi và nhiều cảm xúc đến những bọn không từng biết mặt nhiều như vậy.

Hạng C
24/2/07
849
2.355
93
48
Cảm giác của mình thì ngược lại, những người đi xe Lux đa số là trẻ và rất trẻ, dân công sở, họ trải nghiệm cái mới mẻ.
Còn mình nhìn ai chạy bán tải là tránh xa như tránh hủi.
CNL thường hay nói:
Người đàng hoàng ít ai đi bán tải.

Hạng B2
10/1/08
113
68
28
Anh cho em xin chút cảm nhận khi đổi từ ếch sang ranger nhé. Em cũng đang tính đổi giống anh mà ngại vụ băng sau ngồi đường xa mệt

Hạng B1
15/7/11
92
833
83
32
Anh cho em xin chút cảm nhận khi đổi từ ếch sang ranger nhé. Em cũng đang tính đổi giống anh mà ngại vụ băng sau ngồi đường xa mệt
Mình chọn model bèo nhất XLS, nên chắc không êm bằng Raptor. Ranger 2020 hàng ghế sau không bị đứng như các đời cũ nên chắc cũng đỡ mỏi khi đi xa, vì mình ít gồi sau nên không đánh giá được. Khi qua máy dầu thì làm quen với việc bò từ từ rồi tăng tốc. Theo mình, nếu thanh lý ếch qua Ranger AT XLS và hay đi xa một mình thì quá hợp lý, còn chọn cho gia đình thì chọn xe SUV mới thôi, Ranger chỉ sướng “thằng” lái thôi, e không hợp. Như em, nếu chở gia đình thì em lấy con Su Forester turbo ra chạy :)

Tao confirmed
Hạng B1
3/8/20
84
6.890
83
anh coi cái xe hơi trên dưới 1 tỉ nó đặc biệt như vậy, nên khi anh mua được cái xe chắc sẽ quấn quýt xe lắm nhỉ?
Cả gia tài em gom góp với cả mượn bank mới mua được ấy anh. Mà làm gì được Lux A hay SA, chỉ là một chiếc xe Hàn cũ thôi.
Bởi vậy em mà mua được Lux như các anh có khi em cho nó lên hàng vợ nhất luôn chứ vợ 2 nhẽ chưa xứng tầm anh ạ. Vì vợ thì em đổi được chớ đổi xe cả tỷ bạc thì em không có khả năng ấy.

• Haha
Reactions: ycleptlam
Hạng B2
23/4/11
258
1.321
93
Mình chọn model bèo nhất XLS, nên chắc không êm bằng Raptor. Ranger 2020 hàng ghế sau không bị đứng như các đời cũ nên chắc cũng đỡ mỏi khi đi xa, vì mình ít gồi sau nên không đánh giá được. Khi qua máy dầu thì làm quen với việc bò từ từ rồi tăng tốc. Theo mình, nếu thanh lý ếch qua Ranger AT XLS và hay đi xa một mình thì quá hợp lý, còn chọn cho gia đình thì chọn xe SUV mới thôi, Ranger chỉ sướng “thằng” lái thôi, e không hợp. Như em, nếu chở gia đình thì em lấy con Su Forester turbo ra chạy :)
Bán tải đi oải lắm anh ơi, de tới de lui thấy nó ớn ớn. Em mới bán con Ranger cũ được 250tr. Em cũng tính lên Su Forester, không mua Lux là em mua em Forester luôn, lái thấy gọn gàng, xoay trở dễ dàng