Tập Lái
21/1/20
31
22
8
38
Lộ hình ảnh SUV/Crossover hoàn toàn mới của Vinfast sắp ra mắt, có option động cơ điện. WOW!!!

Số là, mình là 1 fan cứng của Kia Seltos, thiết kế xe đẹp, nam tính, nội thất rộng rãi, etc. Nhưng có đôi chút thất vọng với Trường Hải về trang bị cho các bản Deluxe/Luxury cũng như phiên bản Premium ko bằng các bản cao cấp ở thị trường quốc tế.

Vậy là mấy hôm nay ngâm cứu xem có lựa chọn nào ngon hơn ko, Hyundai Kona thì bác biết rồi, Toyota Corolla Cross chưa về (+mắc), Honda CR-V (5+2) với Honda Sensing thấy hấp dẫn đấy nhưng giá hơi cao, google thì phát hiện tin/blog này, quá hot các bác ạ.

Hi vọng post này ko ảnh hưởng gì đến Vinfast, vì mình mong chờ quá nên xin phép post, nếu mà xe này ra thì mình cũng ủng hộ Vinfast luôn, nhưng chắc mình chọn động cơ xăng thôi. Riêng phiên bản xe điện sẽ dùng của LG với công suất 470 mã lực!?

[Translated] Hình ảnh cho thấy đây là 1 crossover cở nhỏ, hình dáng giống Renault Captur, Hyundai Kona, hay thậm chí là Vinfast Fadil.

Dưới đây là 1 số hình ảnh. Mình thấy thiết kế đẹp đấy, có cửa sổ trời panorama luôn. Hóng quá, các bác thấy sao cho ý kiến, em quyết tâm chờ.

Vinfast sắp ra mắt SUV Premium cỡ B cạnh tranh Kia Seltos?

Hình ảnh chứng tỏ sẽ có phiên bản động cơ điện.

Cửa sổ trời toàn cảnh Panorama.

Và đây là link tham khảo: https://www.autoweek.nl/autonieuws/artikel/exclusief-nieuwe-cross-over-vinfast-ook-als-ev/

• Like
Reactions: Vlad-Iul
Hạng C
5/2/05
895
2.318
93
Việc đầu tiên là VF phải thiết kế lại nội thất. Nội thất xe Vin hơi bị đuối so với đối thủ. Ngoại thất thì đẹp rồi.

Hạng C
24/2/07
849
2.371
93
48
Việc đầu tiên là VF phải thiết kế lại nội thất. Nội thất xe Vin hơi bị đuối so với đối thủ. Ngoại thất thì đẹp rồi.
Vin có thiết kế được đâu bác.
Nội thất Vinfast do cty nào của Pháp thiết kế thì phải.