Hạng C
13/11/13
517
1.162
93
Các thứ khác thì em không rõ nhưng vụ Cloud thì em dám nói là bác sai ! Ít nhất em dám khẳng định Toyota đã làm cái này từ lâu rồi (Các hãng khác em không rõ). Ví dụ điển hình là hệ thống TIS (Technical Information System) của Toyota: Toyota TIS.
Thank you đã khai sáng, vậy mà mình tưởng BMW phải xịn hơn TOY, hoá ra TOY vẫn là đinh thật,

Hạng C
22/3/16
965
8.906
93
Dân ta nhiều thiên tài, ông khỏi lo, khi nó bỏ cả tỷ đầu tư hàng đêm nó chả lo lắng nghĩ chán ra, chẳng lẽ lại không nghĩ ra được cái mà mấy ông hóng hớt như ông thỉnh thoảng thả cái comment " quan ngại" hay sao.
đã có công ty kiếm khá tiền nhờ bán trang bi đào tạo cho Vin rồi, ỏ ngoài đó ông gióng chỉ cần 3 ngày ăn cơ với cà vươn mình đứng dậy là đánh giặc đươc rồi dân Việt cũng là dân tộc đau tiên thắng Mỹ nhé
Trên này là chỗ chém gió, nếu có 1 phản biện dùng lý luận, thì hãy dùng phản biện lý luận bật lại nhá, còn kiểu chặn họng cảm tính thì phắn....công bằng thì lý luận sao a V thành công VIN PHET xem. Mịa đến NOKIA đổ núi tiền cho R&D còn chết dấp xác, a V tay ko bắt oto :)), nên ko phải a giỏi ngày hôm qa là hôm nay a vẫn là vua.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
4/5/09
152
62
28
Dính vào Vin 1 lần là tởn thề ko bao giờ tin và mua bất cứ thứ gì của Vin nữa. Toàn đồ chất lượng kém với giá cao cấp. Thế nên Vin với dư tiền làm xe hơi lùa gà tiếp ở sân chơi mới.

• Like
Reactions: Phổ Thi
Hạng B2
19/4/10
241
222
43
Ko nói vể việc Vinfast tuyển đại lý Nhìn lại mình thấy các business của Vin chủ yếu dựa vào vị trí đất - do giỏi lobby mà có. Bản thân vị trí đất tạo ra giá trị cho business của Vin và bị đám đầu cơ, PR tung hứng thổi phồng, chứ các sản phẩm của Vin ko có gì đặc biệt.

Vin cũng chưa làm được gì thay đổi hoặc có ảnh hưởng trong xã hội, phục vụ đa số tầng lớp nhân dân hoặc mang tính nhân văn cả !

Cho nên thực ra Vin giàu nhưng Vin không làm giàu cho đất nước gì nhiều.

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Thank you đã khai sáng, vậy mà mình tưởng BMW phải xịn hơn TOY, hoá ra TOY vẫn là đinh thật,
Bác lại bị cái cloud vớ vẩn loè hay là seeder của vin ? Cloud chỉ là thuật ngữ marketing ... thay gì bác sử dụng ứng dụng (application/service) của bác trên nền tảng data center của bác (on-premise) thì bác sử dụng dịch vụ của nhà cung cấp khác như amw, azure, google ... có cái éo gì đâu ...
toàn từ loè thiên hạ

• Like
Reactions: P.Huayra
Hạng B1
12/7/14
58
41
28
37
Theo em cứ chờ thôi các cụ à. Bình thường các cụ chỉ nghe nói a V thành công, cái thành công của a Vượng là ở lĩnh vực BDS nơi mà ảnh sử dụng quan hệ được, các bác tìm hiểu các lĩnh vực còn lại của Vin ấy, xem có lãi không. Kinh doanh nó không dễ đâu các cụ à, nhất là mấy ngành mang tính đặc thù lịch sử như ô tô. Đừng bảo Vin có nhiều tiền, 4-5 tỷ đô cho ngành ô tô là con số quá nhỏ, đến ngay bọn Fitch nó cũng hạ mức tín nhiệm của Vin xuống mức tiêu cực rồi, bọn đó thì không ngu hơn anh V đâu.

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Theo em cứ chờ thôi các cụ à. Bình thường các cụ chỉ nghe nói a V thành công, cái thành công của a Vượng là ở lĩnh vực BDS nơi mà ảnh sử dụng quan hệ được, các bác tìm hiểu các lĩnh vực còn lại của Vin ấy, xem có lãi không. Kinh doanh nó không dễ đâu các cụ à, nhất là mấy ngành mang tính đặc thù lịch sử như ô tô. Đừng bảo Vin có nhiều tiền, 4-5 tỷ đô cho ngành ô tô là con số quá nhỏ, đến ngay bọn Fitch nó cũng hạ mức tín nhiệm của Vin xuống mức tiêu cực rồi, bọn đó thì không ngu hơn anh V đâu.
Bác cứ lo....
xe vin thắng thì anh ấy cũng thắng
xe vin thua thì anh ấy cũng được cái đảo ...

Hạng B2
19/4/10
241
222
43
Bác lại bị cái cloud vớ vẩn loè hay là seeder của vin ? Cloud chỉ là thuật ngữ marketing ... thay gì bác sử dụng ứng dụng (application/service) của bác trên nền tảng data center của bác (on-premise) thì bác sử dụng dịch vụ của nhà cung cấp khác như amw, azure, google ... có cái éo gì đâu ...
toàn từ loè thiên hạ
Ha..ha.. thì đâu phải có nhiều người hiểu được những cái cơ bản và cũ rích này đâu. Nghe Vin Phét thì bốc phét theo, thiên hạ nghe cười ngất..