em bắt đầu cuộc tình dan díu ngoài luồng với em Vios2006. Hôm rồi em í dở chứng chảy dầu tí tách. Ra thợ nó bảo các loại gioăng phớt phải thay rồi.
Các chị cho em hỏi: nó tính công tháo lắp bổ máy thay gioăng mặt máy 2t có hợp lý k?

Hạng D
19/10/09
4.722
14.182
113
Tel : 0949999684 .
em bắt đầu cuộc tình dan díu ngoài luồng với em Vios2006. Hôm rồi em í dở chứng chảy dầu tí tách. Ra thợ nó bảo các loại gioăng phớt phải thay rồi.
Các chị cho em hỏi: nó tính công tháo lắp bổ máy thay gioăng mặt máy 2t có hợp lý k?
Giá đó hơi cao đó anh.Nếu thông thường xì nhớt những chổ như ron dàn cò,phốt đầu,phốt đuôi ,ron trục cam....
Máy Vios chẳng có gì khó ngoài cái phốt đuôi cốt máy phải hạ hộp số công 1tr.Thường nhớt nó xì từ trên xuống thì ướt nhẹp hết khó khoanh vùng phía dưới.Tốt nhất bác thấy cái nào chắc chắn làm trước rồi vệ sinh cho tiết kiệm chi phí và hạn chế tháo lắp đồ nhiều không tốt.

Lời khuyên cho bác nếu để thợ đó làm thì nhanh chóng vô hãng mua ron phốt đi bác nhé.Đa số garage mua hàng chợ đồ tàu có mấy chục cái phốt hay ron thôi,tuổi thọ kém lắm.Những món này hầu như em vào Toyota mua hết vì em biết ngoài tụi nó bán đồ gì.

Hạng B1
30/4/15
59
33
18
Các bác cho e hỏi, Số 3-D trên vios tự động 2006, khi nào chạy 3, khi nào chạy D. Cảm ơn các bác

• Like
Reactions: cui bap 777
Tập Lái
21/3/17
10
3
3
Các cụ cho em hỏi khi đánh hết lái sang trái và đi tới thì nghe bên bánh trước phải kêu ọc ọc,vậy là hiện tượng gì ợ?
(vios 2006)

• Like
Reactions: cui bap 777