Hạng B2
2/8/05
345
2.125
93
TP HCM
Em có visa Nhật còn hạn trên hộ chiếu cũ (khi làm hộ chiếu mới đã bị bấm lỗ 2 trang đầu, trang dán visa ko bị bấm lỗ). Em đinh đi Nhật dùng tiếp visa này bằng cách mang hộ chiếu cũ có visa và hộ chiếu mới đi, ko biết có được ko ? Gọi lên LSQ Nhật thì họ nói mang 2 hộ chiếu lên để dán lại visa nhưng cần gấp làm thì ko kịp.

Trường hợp người quen đi Nhật bằng thẻ APEC (cấp theo số pp cũ), đi bằng pp mới bị từ chối ngay từ Tân Sơn Nhất.

Hạng C
7/2/17
669
67.324
93
Em có visa Nhật còn hạn trên hộ chiếu cũ (khi làm hộ chiếu mới đã bị bấm lỗ 2 trang đầu, trang dán visa ko bị bấm lỗ). Em đinh đi Nhật dùng tiếp visa này bằng cách mang hộ chiếu cũ có visa và hộ chiếu mới đi, ko biết có được ko ? Gọi lên LSQ Nhật thì họ nói mang 2 hộ chiếu lên để dán lại visa nhưng cần gấp làm thì ko kịp.

Trường hợp người quen đi Nhật bằng thẻ APEC (cấp theo số pp cũ), đi bằng pp mới bị từ chối ngay từ Tân Sơn Nhất.
Hên xui, chắc cứ phải thử thôi chứ những ca này lsq Nhật chỉ nói miệng là ok mà ra sân bay bị ách thì cũng chịu a.

• Like
Reactions: womandriving
Hạng B2
2/8/05
345
2.125
93
TP HCM
Hên xui, chắc cứ phải thử thôi chứ những ca này lsq Nhật chỉ nói miệng là ok mà ra sân bay bị ách thì cũng chịu a.
Em cũng sợ bị ách từ sbay VN, kẹt cái là book ks Nhật nhiều tiền mà ko cho huỷ, trả trước toàn bộ nên hơi run, vé mbay thì refund được phạt ít tiền

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.593
88.904
113

Không đi được bác nhé!
Bọn Nhật nó yêu cầu phải chuyển visa sang hộ chiếu mới.
Chỉ có thể sử dụng khi hộ chiếu có bị chú là thay thế hộ chiếu cũ.

Hạng C
7/2/17
669
67.324
93
Không đi được bác nhé!
Bọn Nhật nó yêu cầu phải chuyển visa sang hộ chiếu mới.
Chỉ có thể sử dụng khi hộ chiếu có bị chú là thay thế hộ chiếu cũ.
Trong mọi trường hợp anh Đu quay nói gì thì chị chủ cứ làm ngược là trúng phóc. Nhưng lần này thì chắc ảnh rùa rùa mà phán trúng nên chị cứ nghe theo hắn quách.