Hạng C
22/8/05
587
0
0
em mới down cái bản demo đua xe NAsca trên EA.com xuống nhưng không chạy được vì nó thông báo như thế này
vitual memory???

mặc dù cái máy của em là RAM 256MB mà
em mù tịt về cái RAM ,rồi vitual memory(thỉnh thoảng đang chạy máy tính nó lại cảnh báo"your computer is running very low on vitual memory...'' gì gì đó đại loại thế)
giúp em với các bác

Hạng B2
10/10/05
359
69
28
RE: vitual memory???

Riêng cái trò chơi của bác đã phải cần đến 256mb để chạy rồi! Ít ra bác phải lên được 512mb RAM mới chạy ổn định!
Còn Virtual RAM là: máy tính sẽ lấy 1 phần dung lượng trống của ổ cứng để làm bộ nhớ ảo (hay còn gọi là RAM ảo)
bác có thể chỉnh cái này trong: Control Panel -> Systems -> ADVANCED -> Performance settings -> ADVANCED -> chọn mục cuối cùng: sẽ có 3 lựa chọn cho bác! Nói đến đây chắc bác sẽ làm được!:)

Hạng C
22/8/05
587
0
0

cái máy của em lúc trước còn chơi NFS U2 ngon lành cơ mà bác
mà em tắt hết các chương trình khác đi rồi mà bật cái trò đó lên nó vẫn hiện cái bảng thông báo đó ra???

Hạng C
12/1/04
601
3
0
46
www.xehoivietnam.com

Vấn đề là ram máy của bác là 256 nhưng đã share cho VGA hết mấy MB, mà trò chơi này thì cần tối thiểu là 256 MB. Giải pháp là gắn thêm RAM. Không phải cứ chơi trò kia được thì phải chơi trò này được. Hết.

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

các bác có link trò DUB-street racing không? em nhớ không rõ tên nhưng DUB là có
em mang ơn lắm lắm.chơi hơn hẳn các loại NFS.truck sedan tuners super car hay muscle chopper sport bike đủ các kiểu.độ thì NFS kêu cụ luôn