Tập Lái
15/7/17
29
4
3
45
Có tiền có thể mơ cao hơn , không có tiền như em chắc chỉ muốn có được em nó.:( Bác nào như em không?

Hạng B2
13/1/15
381
89
28
Xe nissan cảm giác lái khác như thế nào so với hon và toy vậy các bác:D

Hạng C
19/12/16
636
402
63
32
Xin hỏi nó không phù hợp với khí hậu vn ở chỗ nào ah ? Và da hay nhựa của xe nào được gọi là phù hợp ? Mình hỏi thật lòng quan điểm nầy , nếu đúng như bác nói thì thông tin nầy sẽ giúp ích rất nhiều cho anh em chơi xe và bà con mua kinh doanh. Vì cái nắng sài gòn nó không tha 1 ai cả , kể cả aerospace của phương trang nằm dài dài trong bãi cũng vậy. Còn chuyện doanh số , xin bỏ qua cho ah. Vì i 10 hay Altis hay Vios hay Fortuner họ có doanh số rất tốt , nhưng không có nghĩa là dùng chúng để đi xuyên Việt hàng chục lần 1 năm được. Họ mạnh ở khía cạnh khác , thưa Cụ. Trên quan điểm , công bằng , hữu ích , xin Cụ cho biết ý kiến . Xin cám ơn và chúc 1 buổi tối vui vẻ. Tks
Đang nói hạng d sao ko so ngang cơ lại đi so với i10. Thế sao ko so c200 với k3.
Ở Việt Nam con này ế, ở mỹ thì cũng chẳng so được với camry, cọt. Ông nào hay phải để xe dưới trời nắng mới thấy nội thất nhanh xuống, nhất là xe hàn. Xe nhật dàn nhựa, da tốt. Xe châu âu mà ko chăm kĩ nó nát tanh bành. Tôi đi camry xle cũng ko thấy j đặc biệt

• Like
Reactions: super7series
Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Đang nói hạng d sao ko so ngang cơ lại đi so với i10. Thế sao ko so c200 với k3.
Ở Việt Nam con này ế, ở mỹ thì cũng chẳng so được với camry, cọt. Ông nào hay phải để xe dưới trời nắng mới thấy nội thất nhanh xuống, nhất là xe hàn. Xe nhật dàn nhựa, da tốt. Xe châu âu mà ko chăm kĩ nó nát tanh bành. Tôi đi camry xle cũng ko thấy j đặc biệt
Thưa cụ , mình nói như vậy để chỉ ra rằng , doanh số cao , nhưng mỗi phân hạng nó mạnh 1 kiểu. Tức là 1 lần nữa xin được nói rõ hơn là , i 10 , Vios , Ft ,mAltis , doanh số như vậy nhưng k có nghĩa là Cụ mua nó về dùng cho off road hay đa dụng như Wildtrak , Navara ,mMitsu , được , vì tùy theo nhu cầu và cái mình cần dùng. Nên cứ bảo theo xu hướng là bán nhiều thật nhiều là cái gì cũng có và cái gì cũng đúng là không hẳn, em vd như vậy thôi. Xe Hàn Quốc mà nói nội thất nó nhanh xuống thì lại 1 lần nữa có thể Cụ sử dụng những con khá lâu từ mãi thập niên 90. Những nơi mình từng đến , thấy ra rằng , các Cụ người đồng bào xài xe là chất nhất. Mua về là bất cứ cái gì nó làm được , chở được , là cái xe buộc phải đáp ứng lập tức. Họ không cưng xe như người Kinh chúng ta. Ở nơi đó , những cái Sorrento , santafe , là với dàn gầm và mâm đỏ quạch cho dù mới rửa xe ra thì phần lớn những cái hỏng là do không chịu chăm sóc định kỳ , còn tap lô , vô lăng , nút niếc , stick , pedal chỉ có bẩn thì có , chứ bảo là xuống cấp thì không bao giờ. Về phía anh em ta , mình có người bạn , chạy 1 cái Kia Spectra cho tới bây giờ cũng chả phải chăm bón gì hơn , mặc dù nó đã quá tuổi nghĩa vụ , nhưng ra ql thì đi xa chả kém mấy anh em trong nhóm về khoản đi xa và leo đèo lội dốc. Của bền tại người Cụ ah. Dĩ nhiên có tiền mà mua xe hàng 4 tỷ đổ lên thì có cái gì nữa mà phải bàn cãi , đục đẽo , độ điếc. Xe Nhật bền kiểu của Nhật và đáp ứng phần lớn thói quen sử dụng tiện tặn của bà con, mặc dù có những cái trăm nămmbia miệng vẫn còn....hehe. nhưng bảo xe Hàn là cái loại tự nhiên không xài mà nó hư hay xuống cấp thì không bao giờ có chuyện đó đâu. Nhà em ngày trước còn làm depot rau củ , hơn 1 đời huyndai chút là 1 đời hino Cụ nhé. Mà hino giai đoạn 90_92 là xe dùng rồi , nhập Mỹ , chứ Vn chưa có làm như bây giờ. Ai có đi hàng chợ cầu muối thời đó cứ nói fr 60 , fr63 của hino nó làm mưa làm gió trên các cung đường như nào và huyndai vẫn top 2 trên kamaz và chỉ sau hino về độ lỳ , bánh trớn nặng, đi dốc tốt..vv. Nói chơi ngoài lề 1 chút , để thấy rằng anh em đừng đánh giá xe Hàn quốc tệ nếu chưa dùng. Mình chỉ thích sự công bằng và hữu dụng , cho nên có sao thì nói vậy. Tks Cụ đã response.

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Không thể tìm ra được vì chắc chắn nhập từ Mĩ về thuế rất cao nên k ai ngu mà nhập về cả, nissan nhập con này về để chưng là cùng, và con này bênh Mẽo chỉ là hạng ruồi, chả qua về vn thuế cao mấy ông cứ nghĩ xe đắt vì hàng Mẽo rồi thần thánh nó thôi
Ấy chết ! Cụ nói vậy hóa ra chẳng phải xe con loại dài và khoảng 2.5 thì cái nào mà từ 1 tỷ 2 đến 1 tỷ 5 đều đắt cả sao ? Vậy thì thị trường ô tô con cho phân hạng D thì có cái nào nhập Mỹ mà giá mềm đâu ah ? Xe bên Mỹ thì cái giá cỡ 100k ngoài 1 chút , là đủ để trang bị chống kẹo đồng ( anti ballistic cấp b2 rồi ) .Tức là Cụ cầm ghế inox ăn hủ tíu bem vào kính chả ăn thua cái vẹo gì cho pilot cả , hehe. Nhưng ở vn mình thì 2 tỏi trên dưới thì xơi được xe cũng hạng thường , dưới cả sienna , hay odyssey. Nói chơi vui vậy , chứ bây giờ xe phân hạng c, d không có cái nào dưới 1,2 đâu , và đắt tiền thì tiêu chuẩn Mỹ vẫn và chắc chắn là ưu thế không thể chối cãi cụ ah. Thân mến.

Hạng D
8/5/16
2.226
5.956
113
Không thể tìm ra được vì chắc chắn nhập từ Mĩ về thuế rất cao nên k ai ngu mà nhập về cả, nissan nhập con này về để chưng là cùng, và con này bênh Mẽo chỉ là hạng ruồi, chả qua về vn thuế cao mấy ông cứ nghĩ xe đắt vì hàng Mẽo rồi thần thánh nó thôi

Bác không biết thì cũng đừng phán bừa "xe cỏ bên Mẽo" như thế.

Mà nói thêm, nhiều người VN mình mua xe ô tô (được luật định nghĩa là nguồn nguy hiểm cao độ) mà tư duy và tiêu chí lựa chọn cứ như chọn món đồ thời trang. Nản! Mua xe để mình hưởng thụ và bảo vệ mình mà mua theo tiêu chí của người khác người khác bảo sao thành nghe vậy! Nản toàn tập!

• Like
Reactions: super7series
Hạng D
4/9/13
1.284
1.119
133
Xe hơi thị trường Mỹ chất lượng, thiên về chức năng vận hành và an toàn, hạn chế những option rườm rà.... bởi Teana kg phải xe hạng sang!. nhìn chung mẫu Teana này thiết kế trang nhã, sang trọng kín đáo không hào nhoáng hay sắc cạnh sport.... tạo nét đẹp đằm... chỉ thích hợp với ngừoi lớn tuổi hoặc ngừoi tính trầm ! tôi chỉ không thích phải cầm cái quần sip mà vần hoài thôi ( he he he) Nếu giá tốt thì cũng là một lựa chọn hay . ( bỏ thêm tiền thay quần khác là ok).
Cái quần Sịp nhìn sexy chứ lị ;)

• Like
Reactions: giaosv