Hạng B2
11/6/16
372
424
63
LS chưa bao giờ là đối thủ của S class. LS chỉ cạnh tranh với Audi A8 thôi, kể cả 7 series cũng bán hơn LS.
Ngay cả ở Nhật các boss cũng thích Merc S hơn, nói chung Merc S là anh cả nhiều năm rồi và còn sẽ là anh cả nhiều năm nữa.
Ở Nhật Mẹc là nhất, Bim là nhì còn Audi hay Lexus đều chỉ là xe hạng hai. Tất nhiên ở đây không kể mấy cái siêu xe năm bán được có ngàn chiếc như Maserati.v.v...

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Thật sự các bác cho e hỏi đến giờ e vẫn ko hiểu là nếu nhập 1 chiếc merc S/bmw S 7 và 1 chiếc Lexus Ls cùng dung tích cùng đời thì giá phải = nhau chứ!? Sao Lexus lại mắc hơn vậy số tiền đó đi về đâu? Nhà nước đâu có lấy phải ko!? Vậy ai lấy? Người bán lấy ah? Nếu vậy ai cho họ cái quyền là Lexus dc bán giá cao hơn?? E hỏi ngu mong các chỉ giúp?

• Haha
Reactions: Khanhngo2212
Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Thật sự các bác cho e hỏi đến giờ e vẫn ko hiểu là nếu nhập 1 chiếc merc S/bmw S 7 và 1 chiếc Lexus Ls cùng dung tích cùng đời thì giá phải = nhau chứ!? Sao Lexus lại mắc hơn vậy số tiền đó đi về đâu? Nhà nước đâu có lấy phải ko!? Vậy ai lấy? Người bán lấy ah? Nếu vậy ai cho họ cái quyền là Lexus dc bán giá cao hơn?? E hỏi ngu mong các chỉ giúp?
Bác hỏi quá thông minh, chỉ có thăng toy là "thông minh" thôi. Thế hệ già cuồng thánh rồi cũng sẽ ra đi :). Thật ra thì dân nghèo mới thích ăn chắc mặc bền. Người giàu thích lái sướng, chi phí bảo dưỡng chuyện nhỏ

Hạng F
12/10/16
7.499
6.354
113
Thiết kế đầu xe đã con mắt quá. Mỗi thương hiệu đề có những thiết kế đặc trưng để nhận diện thương hiệu của mình. Lexus đã làm quá tốt với con suốt (thú thực e ko biết con súto là con gì cả, đồng hồ cát thì dễ hình dung hơn). Lưới tản nhiệt của lex giờ nhìn rất quyến rũ, bề thế và hiện đại. Riêng em này còn tuyệt hơn, phân biệt rất rõ ràng xe đầu bảng và phần còn lại của mình. Chủ xe sẽ rất tích điều này.
Con "suốt" nó thường sống trong các xí nghiệp dệt may, hồi xưa thì còn nhiều ở vùng quê nhưng bây giờ chủ yếu còn ở miền núi đồng bào dân tộc thôi. Thức ăn chủ yếu của nó là sới vải tơ lụa

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Ở Nhật Mẹc là nhất, Bim là nhì còn Audi hay Lexus đều chỉ là xe hạng hai. Tất nhiên ở đây không kể mấy cái siêu xe năm bán được có ngàn chiếc như Maserati.v.v...
vâng, trước em cũng làm với Nhật nhiều. Đưa Merc đi đón họ ở sân bay họ vui lắm. Lexus thì họ thấy bt vì nó là Toyota, mà Toyota ở Nhật trang bị ổn rồi ko cần Lexus.

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Bác hỏi quá thông minh, chỉ có thăng toy là "thông minh" thôi. Thế hệ già cuồng thánh rồi cũng sẽ ra đi :). Thật ra thì dân nghèo mới thích ăn chắc mặc bền. Người giàu thích lái sướng, chi phí bảo dưỡng chuyện nhỏ
Cái này thì tuỳ nha, thế hệ các ông khốt của e vẫn theo trường phái ăn chắc mặc bền thôi ... vì rằng thì là mà .. xã hội giàu "tự thân" (ko có bố mẹ, trúng vietlot, cưới con lãnh đạo) chỉ có 1-2% là giàu nhờ ý tưởng ước mơ trong phim thôi, còn 98% vẫn là ăn chắc mặc bền.
Chỉ có đội trung lưu lỡ cỡ, với tự nghĩ là mình giàu với trí thức biết tiêu tiền thôi.
Em bị ấn tượng đi với đội mer một lần (khẩu hiệu là lái sướng), đa phần phình phường nhưng tự phân cấp mình là đẳng cấp hơn mấy ông mua cẩm ly, lúc đầu đi mer cũng thích nhưng về sau ghét luôn mer vì cái cộng đồng dở hơi đấy.
Em cứ quăng boom thế, anh em bỏ qua.

Chỉnh sửa cuối: