Hạng C
5/10/15
917
1.036
93
38
Thủ Dầu Một, Bình Dương
Nội thất Thua M3.
Cách âm thua Focus.
Cảm giác Lái thua Focus.
Độ bền thua Altis.
Ngoại hình đẹp nhất phân khúc.
Động cơ 1.5 Turbo củng nhất nhì phân khúc.
Quá chát cho cái giá 1 tỏi.
Đi bảo dưỡng có ngồi lên xem thử, chất liệu khá ổn và cận cao cấp. Có con accord kế bến nhảy qua nhảy lại coi thử thì thấy chất liệu nội thất cũng khá lắm ah, nhất là mặt đồng hồ nhỉnh hơn cả Accord nhưng đến hồi so giá thì hỡi ôi, ko đúng giá trị của nó thật, quá chát cho một con xe hạng C mà giá hạng D

Hạng C
18/4/17
559
547
93
36
Đi bảo dưỡng có ngồi lên xem thử, chất liệu khá ổn và cận cao cấp. Có con accord kế bến nhảy qua nhảy lại coi thử thì thấy chất liệu nội thất cũng khá lắm ah, nhất là mặt đồng hồ nhỉnh hơn cả Accord nhưng đến hồi so giá thì hỡi ôi, ko đúng giá trị của nó thật, quá chát cho một con xe hạng C mà giá hạng D
Sang năm hết bị đánh thuế thì sẽ về đúng giá trị đó bạn.

Hạng C
18/4/17
559
547
93
36
Hy vọng giảm được hơn chăm cho em tiễn con City đi rươc em này về kaka
Sao lại hơn trăm. Mình nghĩ là phải hơn 200. Cứ tính công thức giảm thuế là ra thôi.
Sang năm mà Honda còn ăn dày nửa là mình tẩy chay luôn. Thị trường còn nhiều lựa chọn lắm, mình củng thích Civic, nhưng mà ăn dày là mình mua Camry đời cũ chạy cho xướng.

Hạng B2
17/5/17
436
333
63
Tôi đã đi qua Altis RS, Mazda 6 2.0 và thấy 2 xe này hoàn toàn ko có gì hơn civic, từ cách âm, loa thì thật tình tai tôi tai trâu hay sao mà cũng ko thấy có sự khác biệt nào giữa M6 với civic, còn Altis thì ko hay bằng civic. Bác chắc đang mẹc, bmw, audi nên chê civic quá.
Điểm trừ của Vịt gen 10 là gầm thấp, còn lại thì rất ngon.

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Bác có thấy cái loa civic hay không ạ? Bác có thấy cách âm tốt không ạ? Bác có thấy bố trí động cơ gọn gàng và khoa học không ạ? Bác thấy nội thất nó sang không ạ? Các chi tiết nhỏ trong khoang lái ý ạ. Nó thua con focus 2.0 2015.

Loa nó thua kém xe nào bác chỉ rõ chứ em biết cái? Cách âm em nghe ngta nói thua focus , em chưa đi focus em ko biết, còn cùng phân khúc bác so với xe nào nữa??? Nội thất xe cỏ thì đừng yêu cầu sang, mà trong cùng phân khúc em thấy nó có thua kém gì xe nào nhỉ?

Loa nghe như loa đài FM mà bảo hay thì em cũng nể thật, mà không riêng gì em cảm nhận như vậy. Phân tích về cách âm xe thì em không nói nhiều vì lý thuyết có đầy trên mạng, chủ yếu là thực tế. Nó thua con focus 2.0 2015 đó. Nói trên đây thì quá khó, cứ phải đi thực tế mới ra vấn đề được. Với em civic mới chỉ đáng tầm tiền 700-800tr, 1 tỷ không đáng, quá đắt với những gì nó có.

Tôi đã đi qua Altis RS, Mazda 6 2.0 và thấy 2 xe này hoàn toàn ko có gì hơn civic, từ cách âm, loa thì thật tình tai tôi tai trâu hay sao mà cũng ko thấy có sự khác biệt nào giữa M6 với civic, còn Altis thì ko hay bằng civic. Bác chắc đang mẹc, bmw, audi nên chê civic quá.

Cách âm thua Focus nhé bác...
Loa thua Focus luôn, em sure bác loa Focus nghe hay nhất phân khúc C ở Vịt - xe bình dân nhé- (đầu head unit + 9 loa Sony )
Cảm giác lái thua focus....

Nếu không quan tâm đến phân cảm giác lái:
- Option trên Civic ngoài cái phanh tay điện tử ra thì thua sạch Focus, Altis 2.0V , M3 2.0
- Cách âm tầm altis 2.0V, hơn M3

Giá đó em lụm con Altis 2.0V (nếu không quan tâm cảm giác lái) hoặc Ford Focus dư 200tr+ bỏ bank...

Cái trên Civic được là cân bằng giữa Altis 2.0V & Focus Titanium (vừa 1 chút cảm giác lái & vừa rộng rãi hàng sau), nhưng thiếu 1 chút những option cái cần thiết như sensor quanh xe, cảm biến gạt mua & đèn auto... Chốt là giá ảo.
Em sure nếu giá M3 = Altis = Civic thì bà con đi mua ALtis hết.. trong đó có em... (trước khi mua Focus em đã nhắm new altis tuy nhiên giá ảo & chờ xe sau tết nên em đã bye luôn)

Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
Ngon hơn là ngon hon cái gì vậy bạn? HIện tại civic 2017 đang có giá trên trời, cao hơn altis. Đợi altis về đại lý rồi trải nghiệm trên đường mới biết con nào ngon, chứ hiện tại civic 2017 được cái mã thôi.
Civic ăn đứt Altis:
1- Gái bán :D
2- Cosmetic - sport
3- Turbo 1.5 - khả năng vận hành
4- An toàn - khó chết hơn :D

Hạng D
17/12/11
1.240
1.564
133
Động cơ cũ à
lấy động cơ camry 2.0e 165 hp thì ngon

Hạng C
18/4/17
559
547
93
36
Các Sale Honda tưởng Civic ngon lắm, nhảy vào so sánh bla bla.
Ruốt cuộc bị các anh tài khai quang điểm nhãn, giờ rơi xuống mặt đất mới biết giá trị của mình tới đâu.
Giờ các anh ấy đã lặn mất tăm rồi.