Tập Lái
31/7/17
35
12
8
39
Phú Nhuận, TPHCM
Quá căng và khốc liệt với thị trường xe phân khúc A.
Morning kỳ này chắc là giảm giá nữa...hóng thôi.
Chevrolet Spark kỳ này mẹt lắm đây...

Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Sao lại chọn bản Mn ko có túi khí để so với bọn kia 2 túi nhỉ, mà Mn bây h làm gì có bản ko túi khí nữa?

Không biết bác, nhưng con i10 2 túi khí cũng chỉ có 1*, thằng kia anh em chắc cũng tương đương.

Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Kỳ này Toy đinh thôn tính mọi phân khúc ở VN đay. Em này mà về VN thì sẽ bán chạy đấy, ko dám khẳng định trước là nhất phân khúc A nhưng top 3 là khả thi vì dân Việt nhìn chung vẫn rất chuộng xe Toy do thương hiệu quá mạnh. Cộng thêm Avanza cho phân khúc MPV cỡ nhỏ và Alphard cho phân khúc MPV cỡ lớn hạng sang thì phải nói Toy đã tham chiến ở gần như mọi phân khúc ở VN. Còn mỗi phân khúc Compact Crossover là chưa thấy tham gia mà thôi. Đứng trước tình hình này em lót dép ngay ngắn ngồi hóng các đối thủ sẽ mang những quân bài chiến lược nào về để cạnh tranh với Toy. Mỗi 1 phân khúc càng nhiều mẫu xe tham chiến thì càng khốc liệt, theo dõi biến động nó mới thú vị đung ko các bác :D

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng B2
27/7/16
278
269
63
46
Quảng Ngãi
Em không không quan tâm mấy đến thương hiệu. Cái em cần là giá hợp ví và không bị hắc hơi sổ mũi giữa đường. Em còn nhớ cái thời Wave tàu tràn vô Việt nam mình thì ngay lập tức Honda VN đưa Wave alpha ra thị trường. Và chính dòng cấp thấp Wave alpha đã lập bản cáo chung cho các dòng xe tàu. Nhưng lúc đó Wave alpha bán với giá rất rẻ để ai ai cũng có thể mua được. đấy là 2 bánh, hi vọng kịch bản lập lại với 4b nhờ dòng Wigo này. Giá tầm 3xx tr với xx dưới trung bình là ổn.

Hạng B2
8/10/11
345
216
43
Tp.HCM
Mấy chục năm rồi VN vẫn không có nổi "dòng xe chiến lược"...