Hạng D
1/10/05
1.314
5.790
113
Hồ Chí Minh city
“Vợ 2” Santafe trở thành nạn nhân của xăng A95 Petrolimex
Chào các bác, em có anh bạn chạy SantaFe bản máy xăng vừa rồi đi đổ xăng ở Petrolimex dính phải xăng bẩn A95. Hậu quả không đáng bao nhiêu tiền nhưng mất thời gian đi sửa mà lại mất tiền oan, anh bạn khi đổ xăng có xuất hoá đơn vì là xe công ty, nhưng chưa biết phương án đền bù của Petrolimex thế nào.[pagebreak][/pagebreak]​
Theo lời của chủ xe thì hiện tượng khi Hyundai SantaFe dính xăng bẩn là xe bị giật khi tăng tốc, khi đậu một chỗ vòng tua không ổn định lên xuống thất thường rất khó chịu.​
Đưa xe vào xưởng thì cũng thấy hàng loạt xe khác đủ loại đang phải rút xăng ra ở Hyundai Kinh Dương Vương. Tổng thiệt hại để khắc phục sự cố này là 2,552 triệu đồng, bao gồm : thay bugi, lọc nhiên liệu, công kiểm tra – thay bugi, công vệ sinh xúc thùng xăng.​
Đây là ảnh chụp lại bill tính tiền ở Hyundai Kinh Dương Vương:​
“Vợ 2” Santafe trở thành nạn nhân của xăng A95 Petrolimex
Hiện tại tình hình xăng A95 của Petrolimex vẫn chưa có dấu hiệu khả quan nên hiện tại bác ấy phải đổ xăng A92 thay thế và hạn chế di chuyển.​
Đối với xe Hyundai thì thiệt hại còn khá nhỏ nhưng nghe nói đối với các dòng xe Đức thì khủng khiếp hơn lên tới vài chục triệu. Đặc trưng của những dòng xe Đức yêu cầu xăng A95 trở lên nên Tết này các bác đi xe Đức phải lo lắng rồi.​
À, lần cuối cùng xe đổ xăng trước khi bị vụ này là tại cây xăng Petrolimex Hai Bà Trưng – Trần Cao Vân nhé các bác.​

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
17/11/15
230
387
63
Bắc Ninh
Xót cho e nó quá. Cả đống tiền bỏ ra mua xe mà đổ xăng có vài trăm lại bị vạ vào thân như này.
Mấy ông nhà nước làm ăn độc quyền và bất nhân quá, vơ vét đến tận răng của dân.
Đề nghị cắt chức TGĐ Petrolimec giống như chú Thăng làm với ông Hiệp ở mua toa xe cũ của TQ.

Hạng D
1/10/05
1.314
5.790
113
Hồ Chí Minh city
bạn bác đổ lần cuối ngày nào bác cho thông tin nhé. Mấy tuần nay e né hẳn P ra chỉ đổ Comeco 95, cây gần bùng binh bà hom Kinh Dương Vương. Tới giờ vẫn ổn.

Trong hoá đơn sửa chữa là ngày 1/2/2016, nên em nghĩ cách đó 2,3 ngày thôi bác.

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng C
4/1/16
644
3.001
93
Em nghe thông tin vỉa hè là petrolimex đang chờ công văn hướng dẫn của tổng cty về hướng dẫn xử lý bồi thường .
Các anh đổ xăng thì nhớ lấy hóa đơn, sửa xe nhớ lấy báo giá và hóa đơn, hu vọng sau tết sẽ được bồi thường nghen

• Like
Hạng D
9/2/15
1.125
6.598
113
Các bác cho em hỏi nghiêm túc, là liệu Mazda 3 bị lỗi động cơ là do phốt này không. Nhưng đụng chạm nhiều quá, nên không dám lên tiếng. Em là em nghi lắm.

Hạng B2
13/3/14
468
309
63
cảm ơn bác chủ chia sẻ, em né P qua Co giảm nguy cơ trước mát, trước giờ toàn P k, mấy hôm nay lo lắng quá

• Like