Hạng B2
17/7/08
182
2
18
vozforums.com
vợ 2 em bị trầy một vùng trước mũi xe do đi qua trạm thu phí quẹt phải. về nhà thấy ngứa con mắt nên lấy bình xịt màu bạc xịt sơ sơ cho em nó đỡ xấu. em chạy được khoản 2 tháng rồi. Nay em muốn vào hãng sơn lại vì em có mua bảo hiểm toàn bộ gân 6tr/1nam. và có nhiều điều thắc mắc cần hỏi.
thứ 1: trường hợp như em có được bảo hiểm làm hết không.
thứ 2: em đem vào toyota đông sài gòn (TEST) để làm thì nhân viên nói là phải gọi cho bảo hiểm đến chụp hình. và làm ít nhất là 1 ngày mới xong? vậy có khi nào bảo hiểm đến xem xe rùi bảo không bảo hiểm cho hay kh?
thứ 3. nhân vien nói là mình phải trả tiên trước phí sưa chữa rùi bảo hiểm sẽ đưa tiền lại? có đúng k?

vì chưa làm qua bảo hiểm lần nào nên chưa biết ra sao. nên em hỏi hơi nhiều mong anh em thông cảm.

Hạng B2
26/6/08
143
11
18
Hồ Chí Minh
RE: Vợ em bị trầy và vấn đề với bảo hiểm

Bác phải qua chỗ bảo hiểm khai báo với họ để họ giám định. Bảo hiểm sẽ kêu bác mang xe qua hãng để hãng gửi bảng báo giá cho bảo hiểm để xem xét có hợp lý không. Có nhiều hãng bảo hiểm không chịu thanh toán cho hãng xe nên giờ nhiều hãng xe không chịu nhận ủy quyền để qua bảo hiểm lấy tiền nữa mà chủ xe phải trả rồi sau đó quay lại lấy tiền bảo hiểm. Mọi chi phí bảo hiểm chịu hết chỉ có điều phiền phức là chạy qua chạy lại giữa hãng xe và bảo hiểm thôi. Em có nghe mấy bác trên diễn đàn kêu là bảo hiểm libery gì đó mới ra mình chỉ cần chạy qua hãng xe gọi điện cho bảo hiểm thì họ qua thẳng chỗ hãng xe và làm cho mình luôn lại còn được chỉ định garage để làm nữa.

Hạng B2
17/7/08
182
2
18
vozforums.com

em thì mua bảo hiểm ở ngân hàng HSBC không biết đó là bảo hiểm gì hả anh em?

Hạng B2
15/10/04
437
18
18
53

Trích đoạn: tranthehien

Chắc là Bảo Minh rồi :D

Hạng D

Bác xem lại sổ bảo hiểm xem của đơn vị nào rồi gọi cho họ hỏi thủ tục của họ ra sao , mà chỗ vết trầy của bác bác đã sơn lại rồi theo em đỡ phải tranh cãi khi chụp hình giám định bác nên tạo lại vết xước như cũ cho dễ làm bác ạ .

H2O
Hạng B1
21/7/08
97
2
0

xác định dùng đến BH thì ko nên can thiệp đụng chạm gì đến phần hỏng hóc đó,"giữ nguyên hiện trường" bác đã sơn lại phần đó,gặp phải BH củ chuối họ gây khó dễ.vì vậy tốt nhất bác làm việc trực tiếp tay đôi với BH,mọi việc sẽ rõ ràng hơn.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Trích đoạn: H2O

xác định dùng đến BH thì ko nên can thiệp đụng chạm gì đến phần hỏng hóc đó,"giữ nguyên hiện trường" bác đã sơn lại phần đó,gặp phải BH củ chuối họ gây khó dễ.vì vậy tốt nhất bác làm việc trực tiếp tay đôi với BH,mọi việc sẽ rõ ràng hơn.

Gặp củ chuối thì cho chuối luôn: Bác xem gốc dừa ven đường bác làm lại rồi kêu BH tới, và sau đó thì không hẹn gặp nhau khi đáo hạn:D

Hạng B2
17/7/08
182
2
18
vozforums.com

nói chung là vết trầy cũng lớn. đằng trước bên mép bác tài. vì thấy khó chịu nên lấy bình xịt AMT màu bạc xịt vài cái cho đỡ êh mặt. vì xe mới mừ. lỡ dụng vào rùi mà thằng bảo hiểm này chắt là khó khăn. chít em rùi... không còn cách nao hết hay sao anh em?
àh hay là dùng xăng chà vết sơn xịt đó được kh anh em?

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu

Trích đoạn: Tran Thanh

Chắc là Bảo Minh rồi :D
Em nghĩ là Bảo Việt bởi vì HSBC là cổ đông chiến lược của Bảo Việt mà.

Hạng B2
18/8/06
266
1
16
49
Hanoi
www.vnitpro.com

đơn giản mừ bác ui...!
Theo tôi dễ nhất là bác lấy con dao to bản cào hết lớp sơn bác chót sơn phủ lên í, rùi sau đó lấy đúng sống dao ghè cho nó mấy phát thì sẽ thành bị quệt ba-ri-e thôi mà. Tôi nghĩ Bảo Minh hay Bảo Việt đều ok hết