Hạng B2
2/12/07
233
195
43
Vỏ Kumho KH17 êm hơn Michelin XM2 nha các bác !!!
Chuyện là thế này, cách đây 5 ngày em thay 4 lốp Kumho solus KH17 tại Hồng Cường, bên Hồng Cường bao em chạy 1 tuần nếu không thích có thể đem ra đổi Michelin. Về đi thì em thấy lốp Kumho êm thật nhưng lên mạng xem thấy ai cũng bàn Michelin thế là em theo "miệng đời" lên đổi 4 cái Michelin XM2 energy, em muốn đổi Primacy 3st nhưng do không có size xe Yaris nên em đành gắn XM2 mặc dù nghe nói cũng êm ko kém Primacy.[pagebreak][/pagebreak]

Sau khi thay xong 4 cai XM2 chạy 1 vòng em thấy xe ồn không khác gì cái Dunlop theo xe nên quay 1 vòng lại đổi lại 4 cái Kumho. Cám ơn bé Linh và anh Cường rất nhiều, nói chung mọi người ai cũng nhiệt tình và hết lòng, tuy còn 1 số khúc mắc về cái chuyện bánh xe còn nhảy nhưng có lẽ chỉ do cảm giác của riêng em vì kỹ thuật ben Toyota tìm hoài cũng ko ra bệnh, nên bây giờ chuyện đó không còn quan trọng. Vô tình thay vỏ Kumho rẻ mà được xe êm quá, vài trải nghiệm thực tế của em giữa 2 loại lốp của 2 hãng em xin chia sẻ cho những người đang muốn tìm hiểu. Em xin hết ạ!!!

Last edited by a moderator:
Hạng B1
14/7/14
73
50
18
54
Chuyện là thế này, cách đây 5 ngày em thay 4 lốp Kumho solus KH17 tại Hồng Cường, bên Hồng Cường bao em chạy 1 tuần nếu không thích có thể đem ra đổi Michelin. Về đi thì em thấy lốp Kumho êm thật nhưng lên mạng xem thấy ai cũng bàn Michelin thế là em theo "miệng đời" lên đổi 4 cái Michelin XM2 energy, em muốn đổi Primacy 3st nhưng do không có size xe Yaris nên em đành gắn XM2 mặc dù nghe nói cũng êm ko kém Primacy. Sau khi thay xong 4 cai XM2 chạy 1 vòng em thấy xe ồn không khác gì cái Dunlop theo xe nên quay 1 vòng lại đổi lại 4 cái Kumho. Cám ơn bé Linh và anh CƯờng rất nhiều, nói chung mọi người ai cũng nhiệt tình và hết lòng, tuy còn 1 số khúc mắc về cái chuyện bánh xe còn nhảy nhưng có lẽ chỉ do cảm giác của riêng em vì kỹ thuật ben Toyota tìm hoài cũng ko ra bệnh, nên bây giờ chuyện đó không còn quan trọng. Vô tình thay vỏ Kumho rẻ mà được xe êm quá, vài trải nghiệm thực tế của em giữa 2 loại lốp của 2 hãng em xin chia sẻ cho những người đang muốn tìm hiểu. Em xin hết ạ!!!
Vỏ dunlop theo xe của bác là dòng gì thế, xe em đang dùng dunlop LM704 mà sao cảm giác nó ồn thế

Hạng C
18/12/14
755
11.802
93
Quận 11
Hóng xem sao... E đang tính thay vỏ Michelin vì cũng nghe "miệng đời" như bác. Chờ xem kết quả ra sao. Trên đây 90% là ae dùng Michelin rồi... !

Hạng B2
2/12/07
233
195
43
Hóng xem sao... E đang tính thay vỏ Michelin vì cũng nghe "miệng đời" như bác. Chờ xem kết quả ra sao. Trên đây 90% là ae dùng Michelin rồi... !
Em nghĩ nếu michelin có kích cỡ vỏ của premacy 3st cho xe bác thì bác nên dùng, vì theo em biết premacy 3st là vô đối về độ êm (cái này em chỉ nghe nói thôi chứ chưa có thực tiễn), còn xe em xài kumho kh17 vì michelin xm2 (với kích cỡ lốp cuả yaris thì michelin chỉ có mã hàng xm2) ko êm bằng, cái này em cam đoan vì đã thử cả 2 ạ !