Hạng B2
23/7/07
280
17.519
93
Thủ Dầu 1, Bình Dương
Sáng nay em chở con đi học ra tới đầu đường thì gặp cảnh này. Bác chủ đậu xe rồi dắt con đi học ở trường Việt Anh - Bình Dương, để em phải ngồi đợi trễ giờ con em học luôn :( . Trời đang mưa nên gặp cảnh này thấy buồn quá :(.
P/s: Cam em ngày chạy sai

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
8/6/15
103
277
63
46
Rất thông cảm và chia sẻ với anh
Cái đất Bình Dương này cũng rộng rãi chứ đâu có chật hẹp như SG, vậy mà rất nhiều người đem cái ý thức ra cho chó ăn hết rồi: đậu xe thì ngang ngược và ngu dốt, thái độ thì xấc láo, haizzz, nản

Hạng D
10/1/14
2.964
4.643
113
Sài Gòn
Đây cũng là lý do mà em đang tìm " quy trình " xin đặt biển cấm đậu xe trong hẻm nhà em. Cái hẻm thì hơn 5m mà 2 thằng 4b đậu gần kề nhau nên ngay cả 3 gác máy cũng không qua lọt.
Mấy bác biết thủ tục xin cắm biển làm ơn chỉ giúp em với, cám ơn trước ah.

Hạng C
8/12/17
537
683
93
Hcm
Đây cũng là lý do mà em đang tìm " quy trình " xin đặt biển cấm đậu xe trong hẻm nhà em. Cái hẻm thì hơn 5m mà 2 thằng 4b đậu gần kề nhau nên ngay cả 3 gác máy cũng không qua lọt.
Mấy bác biết thủ tục xin cắm biển làm ơn chỉ giúp em với, cám ơn trước ah.
Quy trình như sau
1/ chụp hình lại in ra gởi tổ trưởng khu phố phản ảnh, nếu ko thấy thay đổi làm bước 2.
2/ làm đơn phản ảnh kèm hình gởi UBND.
3/ nếu vẫn ko thay đổi, làm đơn kèm hình ảnh gởi báo dantri, vnexpress.
Thông thường chỉ b1 là CA phường xuống làm việc rồi, b2-3 dành cho 4b có chung chi CA ko giải quyết.

Hạng D
10/1/14
2.964
4.643
113
Sài Gòn
Quy trình như sau
1/ chụp hình lại in ra gởi tổ trưởng khu phố phản ảnh, nếu ko thấy thay đổi làm bước 2.
2/ làm đơn phản ảnh kèm hình gởi UBND.
3/ nếu vẫn ko thay đổi, làm đơn kèm hình ảnh gởi báo dantri, vnexpress.
Thông thường chỉ b1 là CA phường xuống làm việc rồi, b2-3 dành cho 4b có chung chi CA ko giải quyết.

Em cám ơn bác.
B1 : em đã làm nhưng chỉ có CAKV xuống chụp hình bằng điện thoại rồi im luôn cả 2,3 tháng nay. Mặc dù em đã báo tổ trưởng dp.
Chắc em còn phải chờ thêm ít thời gian cùng sự kiên nhẫn của mình.
Thanks again