Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Vỏ xe bị phù, giúp em với!

Hạng C
15/1/07
945
260
63
TPHCM
www.giaymarco.vn
Các bác ơi, bánh trước bên phụ của em tự nhiên nổi lên 1 cục u, y như bị phù vậy đó. Hixhix, như vậy có nguy hiểm không các bác? Xe em mới chạy có 8091 km, vậy mà bị phù, nguyên nhân có phải do cách lái hay chất lượng vỏ vậy các bác? Các nào có kinh nghiệm giúp em vụ này với. Em lo quá!

Hạng B2
3/8/08
148
0
0
53
RE: Vỏ xe bị phù, giúp em với!

chất lượng vỏ lốp kém, lốp bị cọ quẹt khi chạy.. có thể gây ra hiện tượng trên, mà xe bác là xe gì vậy

Hạng C
15/1/07
945
260
63
TPHCM
www.giaymarco.vn

Premacy đó bác, sao kỳ vậy mấy bác khác chạy Pre đều khen chất lượng vỏ Toyo tốt mà hixhix :(! Có khi nào để lâu không chạy, vỏ bị đè nặng lên 1 điểm trong 1 thời gian dài gây nên không? Hixhix, nhưng mà cái em quan tâm nhất là nó có nguy hiểm gì không?

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"

Phù thì nên thay thôi bác ạ , để đảm bảo an toàn , nhất là khi đi xa , chạy nhanh ! Qua đây , bác cũng nên lưu ý là đừng bao giờ cho xe leo lề , dù là lề thấp , bởi vì chấn động đột ngột đó gây ra nứt gãy hoặc giãn trong chỉ bố hoặc sợi thép gia cố vỏ xe , làm suy giảm đáng kể tuổi thọ vỏ xe ...rất là Lục Tốn !;)

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Lốp bị phù là do lớp lưới thép bên trong đã đứt, nguyên nhân thường do bị cấn hông lốp khi cán lên vật cứng có cạnh: Thay , nếu bí thì chuyển làm secour tạm.

Hạng C
7/9/08
540
5
18
50

lốp của bác bị khối u vậy là bị ung thư rùi hết phương cứu chửa.

Hạng B2
19/2/06
327
11
18
44

Nếu bác ko muốn thêm nhiều rủi ro và tốn nhiều tiền hơn thì bác phải thay em nó ngay thôi.

Hạng B2
18/3/07
369
8
18

Vỏ bị phù, tức nhiên là chất lượng vỏ không còn bảo đảm và bước tiếp theo của phù là gì...chắc bác cũng biết rồi. Nếu bác cứ ráng đi " thú nhún " như vậy thì... nguy hiểm lắm ! Chưa kể lâu ngày có thể ảnh hưởng những chi tiết liên quan khác nữa.

Hạng B2
29/1/08
446
10
18
53

Nó mà nổ " đùng" khi bác đang chạy thì sẽ như nào--> thay khẩn trương đi bác