F.A confirmed
Hạng C
18/9/14
635
36.548
93
Tanh bành có tiệm thay lốp nào mới khai trương không ? Nhắn ngta hình xe anh chủ để còn đề phòng, tội họ

Hạng B1
10/8/18
59
4.282
83
Hóng hạn sử dụng của vỏ xe.
A nào có thông tin cụ thể của các hãng ko? Xin cảm ơn.
Các hãng chỉ đưa ra khuyến cáo chung là nên sử dụng lốp tối đa 10 năm thôi anh.
Khác biệt giữa các hãng là thời hạn bảo hành. Song song với yếu tố gai lốp mòn đến vạch chỉ thị, hiện nay thời hạn bảo hành của các hãng mình biết tại VN như sau:
  • Pirelli, Goodyear, Dunlop, Yokohama: 5 năm
  • Michelin, Continental: 6 năm
  • Bidgestone: 7 năm
Thông tin về từng loại lốp anh có thể tham khảo tại đây: http://lopotodanchu.com.vn/hang_san_xuat_lop/

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
3/9/08
4.594
46.965
113
Từ 5năm---> 10 năm là 1 cách biệt lớn nhỉ! Xe mình vỏ Continental 235/45R18 94W tuần 3216 mà mới lăn bánh 6000km.
Ko biết hạn sd vỏ Continental là ntn hả Thánh ơi.
@AC_Milan
Xin 1lời vàng ngọc của ngài.

• Like
Reactions: oto_bangb2
Hạng D
14/2/11
2.611
4.618
113
Biết bao vụ nổ vỏ,xe mất kiểm soát và tai nạn xảy ra chỉ vì những cái vỏ trời ơi.
Bỏ luôn đi anh,vài đồng nó không giàu thêm,mất đi vài đồng từ bán vỏ cũng không nghèo thêm,nhưng vô tình vỏ anh bán cho tiệm nào đó,xe khác họ thay và nổ vỏ thì thật đáng tiếc.
Vỏ của anh thì tuỳ anh quyết bán hay bỏ,vài lời nhiều chuyện,mong anh bỏ qua.
Bỏ kiểu gì? Nếu bỏ lại tiệm thì nó cũng bán lại thôi, CNL mất bữa thịt chó, phải làm như F1 mang về nhà cắt nhỏ ra. :p

Hạng D
1/9/14
2.304
84.175
113
Sai Gon
Vậy tóm lại anh pao cái lẩu bò hay thịt chó vậy chủ thớt?
để nhờ anh chủ shop chuẩn bị rụ cho phù hợp.

• Like
Hạng D
6/11/07
2.412
6.613
113
Con CRV của nhà mình sắp thay 5 cái vỏ mới, vỏ cũ xuất xưởng khoảng giữa 2014 nhưng nhìn như mới gai còn tốt, mình thay vỏ mới chỉ vì nó lâu quá thôi ( hơn 5 năm ), xin hỏi mí anh cnl là vỏ cũ thay ra còn tốt như vậy có bán lại được cho mấy tiệm kinh doanh vỏ cũ hay đắp vỏ không nhằm đỡ phần nào chi phí thay vỏ mới...., hóng và đa tạ mí anh...

đi xe hơi mà bận tâm quá , tội thôi đem về cất kho ở nhà , nhiều khi có nhiều việc sau này cần dùng

k thân !

• Like