Tập Lái
6/4/13
29
34
13
Vỏ xe goodyear trên KIA Morning siêu dỏm nản lòng hãng KIA
- Gửi Anh Em sử dụng xe KIA
- Mình rất bức xúc vấn đề vỏ Xe Goodyear trên xe KIA morning , hiện mình mua 2 xe KIA morning (chạy Uber&Grab) tại KIA Bình Tân chạy đc 1 tháng thì bị phù vỏ thay liên tục 3 cái Vỏ (cảm thấy nản với Vỏ Goodyear rồi) Sau 8 tháng tôi đầu tư thêm xe thì gặp sales KIA Bình Tân nói cho Tôi giá tốt nhưng Tôi ko muốn mua xe KIA nữa vì Chất Lượng Vỏ Xe tệ quá mới mua về chạy 1 tháng thay liên tục 3 Vỏ xe nên ko dám mua nữa ( vì vừa tốn kém và đặc biệt rất nguy hiểm vì nếu ko kiểm tra thì ko bít Nó phù và nổ khi nào ) Thế là Anh sales nói A yên tâm Goodyear có bảo hành mà sao A ko đem vô Hãng (Á đù giờ mới nói) thế là Mình nghe lời ngon ngọt xuống tay lấy tiếp 1 chiếc KIA Morning nữa về kinh doanh thì vừa chạy đúng 1 tháng đi rửa xe lại phát hiện phù vỏ nữa 2 bữa sau đem vô hãng bảo hành thì Cố Vấn nói Vỏ làm gì Bảo Hành (ái dza kỳ kỳ rồi đó) gọi lại Sales thì báo có Bảo Hành rồi sales xuống nói chuyện với Cố Vấn nói ra xem xe xong phán Xe bị Đá chém 0.5 cm nên phù ko bảo hành , Xong Mình hỏi vậy Bảo Hành chi vậy chạy mới 1 tháng là phù vỏ như không
- Thật lòng vỏ xe ko bao nhiêu nhưng mình thiết nghĩ tại sao cái hãng KIA hậu mãi tệ thật và vỏ xe goodyear nguy hiểm thật cái này ko ai để ý chạy nhanh nó nổ ko bít sao luôn
- Thôi ta chia tay Hãng Kia từ đây vậy

Hạng D
24/7/12
4.193
13.254
113
Bình thường thôi anh. Honda thì City bản 2016 xài vỏ Bridgestone dòng Turanza cũng phù vỏ hà rầm kìa.

Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
sao số bác nhọ quá vậy . Em cũng mua chiếc SI mt năm 2016 chạy đến giờ có thấy gì đâu ngoài việc vá vỏ do cán đinh

Hạng D
8/5/16
2.226
5.956
113
Có khi nào bác cho thuê chạy UG, người ta bơm căng quá để chạy cho lợi xăng nên vỏ chịu ko nổi, chứ đâu mà 3 cái xe đều bị một bệnh như vậy.

• Like
Reactions: Ganeskoto
Tập Lái
13/9/17
4
1
3
31
Xe mình Cũng vậy, hàng Vỏ BS theo xe Inova của mình chạy dở tệ, mới chạy dc hai mấy ngàn phù hết trơn. Hôm bữa đi thay, nó thay cho cái vỏ Hankook chạy thấy cũng ổn, được 50 ngàn rồi mà nhìn cũng còn ngon lắm

Hạng D
21/5/13
1.064
4.201
143
thứ nhất a nghe lời sâu hót mà ko để ý, thường thì lốp xe sẽ ko được BH, đây chắc có e sâu girl mặc váy ngắn, show cái mông đẹp nên a nghe theo: dại gái;
thứ 2 lốp Goodyear là loại lốp rẻ tiền mà, a mua xe thì phải biết chứ, lốp đó nó ko chửa thì cũng vứt đi vì nó cứng hơn đá, chạy nó ồn thì chắc ko ai sánh bằng, xe mình mazda, mình chạy được 20k km là thay nguyên 04 chiếc, mặc dù nhìn nó còn rất ngon lành, có thể chạy thêm đc time cũng kha khá, nhưng nó khủng bố tai mình nên thay ra. Michenlin...êm ru

Hạng D
3/9/08
4.594
46.978
113
Vỏ Goodyear thì đúng là khá tệ. Nhưng cũng nên xem lại cách xài xe..
1 số tài xế Chạy xe mà ổ gà cứ phan cho mạnh vào, đậu xe cập lề mà cứ trèo mé mé để cấn dập bên hông thì ta lông sẽ bị đứt gây phù vỏ...
Cái này là (ngu, ẩu) chứ chưa chắc là tại dỏm..:)
Cái hình bác chủ post nhìn có vẻ như bị cong cả mâm ngay khúc bị phù nhỉ! Có vẻ rớt ổ gà khá nặng.
Vỏ ngon e thấy được 3 thằng.
1 Micheline
2 Continental
3 Bridgestone

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
thứ nhất a nghe lời sâu hót mà ko để ý, thường thì lốp xe sẽ ko được BH, đây chắc có e sâu girl mặc váy ngắn, show cái mông đẹp nên a nghe theo: dại gái;
thứ 2 lốp Goodyear là loại lốp rẻ tiền mà, a mua xe thì phải biết chứ, lốp đó nó ko chửa thì cũng vứt đi vì nó cứng hơn đá, chạy nó ồn thì chắc ko ai sánh bằng, xe mình mazda, mình chạy được 20k km là thay nguyên 04 chiếc, mặc dù nhìn nó còn rất ngon lành, có thể chạy thêm đc time cũng kha khá, nhưng nó khủng bố tai mình nên thay ra. Michenlin...êm ru
Vậy à, rút kinh nghiệm Good Year

Hạng D
8/5/16
2.226
5.956
113
GY ko phải là dỡ, nó cũng có ưu điểm, ít nhất là ít ăn đinh hơn hẵn so với các loại vỏ mềm hơn (và dĩ nhiên êm hơn GY).
Đg VN các bác đi Mic thì xác định là tốn tiền vỏ hơn gấp đôi.

Tập Lái
7/11/17
5
0
1
31
View attachment 832495 - Gửi Anh Em sử dụng xe KIA
- Mình rất bức xúc vấn đề vỏ Xe Goodyear trên xe KIA morning , hiện mình mua 2 xe KIA morning (chạy Uber&Grab) tại KIA Bình Tân chạy đc 1 tháng thì bị phù vỏ thay liên tục 3 cái Vỏ (cảm thấy nản với Vỏ Goodyear rồi) Sau 8 tháng tôi đầu tư thêm xe thì gặp sales KIA Bình Tân nói cho Tôi giá tốt nhưng Tôi ko muốn mua xe KIA nữa vì Chất Lượng Vỏ Xe tệ quá mới mua về chạy 1 tháng thay liên tục 3 Vỏ xe nên ko dám mua nữa ( vì vừa tốn kém và đặc biệt rất nguy hiểm vì nếu ko kiểm tra thì ko bít Nó phù và nổ khi nào ) Thế là Anh sales nói A yên tâm Goodyear có bảo hành mà sao A ko đem vô Hãng (Á đù giờ mới nói) thế là Mình nghe lời ngon ngọt xuống tay lấy tiếp 1 chiếc KIA Morning nữa về kinh doanh thì vừa chạy đúng 1 tháng đi rửa xe lại phát hiện phù vỏ nữa 2 bữa sau đem vô hãng bảo hành thì Cố Vấn nói Vỏ làm gì Bảo Hành (ái dza kỳ kỳ rồi đó) gọi lại Sales thì báo có Bảo Hành rồi sales xuống nói chuyện với Cố Vấn nói ra xem xe xong phán Xe bị Đá chém 0.5 cm nên phù ko bảo hành , Xong Mình hỏi vậy Bảo Hành chi vậy chạy mới 1 tháng là phù vỏ như không
- Thật lòng vỏ xe ko bao nhiêu nhưng mình thiết nghĩ tại sao cái hãng KIA hậu mãi tệ thật và vỏ xe goodyear nguy hiểm thật cái này ko ai để ý chạy nhanh nó nổ ko bít sao luôn
- Thôi ta chia tay Hãng Kia từ đây vậy
cho em hỏi tí morning si mt ăn bao lít /100 km vậy anh đường trường va trung bình hỗn hợp ạ