Hạng B2
4/11/12
115
122
43
Chào các anh, cho mình hỏi việc như sau:
Xe mình Mercedes E200 mua tháng 7/2018 chạy được 3.000km của Vinastar, xe mình vỏ xe runflat bị tình trạng nứt vỏ như vậy nhưng bên Vinastar từ chối bảo hành vì không có bảo hành vỏ xe. Như vậy họ có đúng không chẳng lẽ vỏ lỗi mình cũng phải chịu hên xui cho họ. Cám ơn

Vỏ xe Mercedes E200 hỏng

#Mercedes #MercedesE200 #MercedesE2002018

Last edited by a moderator:
Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.605
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Chào các anh, cho mình hỏi việc như sau:
Xe mình E200 mua tháng 7/2018 chạy được 3.000km của Vinastar, xe mình vỏ runflat bị tình trạng nứt vỏ như vậy nhưng bên vinastar từ chối bảo hành vì không có bảo hành vỏ xe. Như vậy họ có đúng không chẳng lẽ vỏ lỗi mình cũng phải chịu hên xui cho họ. Cám ơn
Vỏ xe giống như bác mua đôi giày và người bán họ không bảo hành xứt mẻ đế giày khi mòn và bị rách đế vậy.
Không có hãng lốp xe nào bảo hành vỏ xe khi bị phù vỏ cả. Bác có thể kiểm chứng bằng cách gọi điện hỏi thăm các hãng lốp xe ở VN

• Like
Reactions: thohardware
Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Vỏ xe giống như bác mua đôi giày và người bán họ không bảo hành xứt mẻ đế giày khi mòn và bị rách đế vậy.
Không có hãng lốp xe nào bảo hành vỏ xe khi bị phù vỏ cả. Bác có thể kiểm chứng bằng cách gọi điện hỏi thăm các hãng lốp xe ở VN
Có bảo hành vỏ phù nhé bác. Vỏ xe Năm Tuội ngã tư An sương.

• Like
Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Bác phát biểu như trên có thể đưa ra bằng chứng thử ?

Cái này khó nhỉ nhưng e nc với trùm buôn vỏ thì xe lắp ráp đặt hàng theo specs riêng - thiếu nhiều thứ. Nói trong gió vậy thôi chứ bằng chứng thì ko có nhé

Thuv tế thấy hãng mực cũng có một số trường hợp vỏ lắp ráp hư mau quá mà đâu có thấy xe nhập bị đâu ?

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
City vỏ bị phù, sau khi hội Honda City kiến nghị thì háng đã phối hạp với đại lý để giải quyết. Dù cho có test kỹ cỡ nào thì khi ra thị trường sẽ có cái bị NG, cái quan trọng là giải quyết hạp lý mọi bên cùng vui vẻ. Bác chủ có thể kiến nghị lên phòng cskh của MB VN chúc bác chủ ổn thoả

• Like