Hạng B2
1/3/09
467
132
43
Báo cáo các bác, tuần rồi em đi đêm. Mắt mũi tèm nhem nên khi quẹo vào, bị đế chân để dù của bà bán nước quất một phát vào vỏ xe ra nông nỗi này.
Vỏ xe này còn xài được ko ?

Xin hỏi các bác, vỏ xe bị như vầy có còn đảm bảo an toàn không ? Hiện nay em vẫn chạy phà phà nhưng cũng run thầm trong bụng.
Trong điều kiện kinh tế hạn chế, mình chỉ thay một cặp vỏ trước, đưa cặp vỏ trước cũ ra thay cặp vỏ sau. Sau này có điều kiện, thay tiếp cặp vỏ sau. Phương án này có được không ?
Cảm ơn các bác.

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Báo cáo các bác, tuần rồi em đi đêm. Mắt mũi tèm nhem nên khi quẹo vào, bị đế chân để dù của bà bán nước quất một phát vào vỏ xe ra nông nỗi này.
Vỏ xe này còn xài được ko ?

Xin hỏi các bác, vỏ xe bị như vầy có còn đảm bảo an toàn không ? Hiện nay em vẫn chạy phà phà nhưng cũng run thầm trong bụng.
Trong điều kiện kinh tế hạn chế, mình chỉ thay một cặp vỏ trước, đưa cặp vỏ trước cũ ra thay cặp vỏ sau. Sau này có điều kiện, thay tiếp cặp vỏ sau. Phương án này có được không ?
Cảm ơn các bác.
Nếu còn hạn sử dụng và ko bị thoát hơi qua vết cắt thì ko sao bác ah. Bố chịu lực nằm bên trong mà.

Lần sau nếu có bị như vậy nữa thì bác xuống xe gỡ cây dù của bả ra luôn nhé! Nhưng nếu bả zữ quá thì bỏ đi. :3dcuoi:

Hạng C
18/1/11
509
786
93
Pac đưa con này xuống vỏ sau cho yên tâm đi Pac.
An toàn vẫn là trên hết.

Hạng B2
1/3/09
467
132
43
Cảm ơn bác Lexusforever - bánh bị trầy nằm phía sau bên phụ. Em cố thêm khoảng 6 tháng nữa chắc cũng phải thay lun vì gần đến hạn 5 năm rùi !

• Like
Reactions: 100mph
Hạng B2
14/1/11
210
96
28
em cũng bị bên tài, vỏ sau. Vừa rồi vào hãng cố vấn kiu chưa đến bố chịu lực, ko sao. Em vẫn lo :)

Hạng B2
1/3/09
467
132
43
em cũng bị bên tài, vỏ sau. Vừa rồi vào hãng cố vấn kiu chưa đến bố chịu lực, ko sao. Em vẫn lo :)
Chia nỗi lo với bác ! Em nghe nói có loại xịt cao su non.. Không biết có thể dùng nó để xịt đáp vào cho yên tâm không nữa ? Mong các bác tư vấn thêm

• Like
Reactions: sonvt
Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Chia nỗi lo với bác ! Em nghe nói có loại xịt cao su non.. Không biết có thể dùng nó để xịt đáp vào cho yên tâm không nữa ? Mong các bác tư vấn thêm
Đắp vào cho đẹp thôi bác ah. Ko có giúp ích gì cả!
Vỏ mà bị tét hông vô tới bố chịu lực bên trong (bơm ko lên) thì chỉ có vứt mà thôi.

Hạng B2
9/1/13
174
19
18
An toàn là trên hết...cố gom tí lúa thay 1 cặp càng tốt...nếu để vậy đi xa mà trong lòng đánh lôtô ...no more feel happy...bác ạ:3dcuoi:

• Like
Reactions: Xe với Cộ
sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
Nên thay đi bác. Hôm vừa rồi em vừa thay 2 cái Michiline dù chưa hết date (2011) nhưng nó bị rộp vảy cá làm em sợ. Cao tốc bây giờ nó cho chạy 100 - 120km/h mà có gì thì không làm lại được. Để tiết kiệm bác có thể thay Kumho giá ~ 1,5tr/cái. Nhân chuyện này các bác nào có chạy Michiline thì kiểm tra xem vỏ nó có rộp không nhé. Em không thích dùng Michiline nữa!

• Like
Reactions: DANG THIEN AN