Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Vỏ xe runflat

Hạng B1
23/7/07
61
13
8
Sóc trăng
Tình hình là xe e đang xài vỏ dunlop runflat theo xe và sau thời gian 3 năm thì có 2 bánh bị phù nhưng dường như hoạ vô đơn chí vì ko phải phù 1 cặp trước hay sau mà bị 1 trước 1 sau khổ cho e là xe 2 bánh trước và 2 bánh sau ko cùng size nên e dự định thay 2 cái bánh đó nhưng e nghe nói nếu thay vỏ thì phải thay 1 cặp mới được còn thay 1 cái sẽ làm hư phuộc? E đang băng khoăn là ko biết thông tin trên có đúng ko? Và nếu thay thì nên xài hiệu nào thì bền vì xe e rất ít chạy e nó mới lăng bánh đc tổng cộng 18000km sau 3 năm về với em! Mong các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em! Cảm ơn các bác nhiều
p/s: xe em là bmw 640i f12

• Like
Reactions: iamnofear
Hạng D
4/2/09
1.140
366
83
Tình hình là xe e đang xài vỏ dunlop runflat theo xe và sau thời gian 3 năm thì có 2 bánh bị phù nhưng dường như hoạ vô đơn chí vì ko phải phù 1 cặp trước hay sau mà bị 1 trước 1 sau khổ cho e là xe 2 bánh trước và 2 bánh sau ko cùng size nên e dự định thay 2 cái bánh đó nhưng e nghe nói nếu thay vỏ thì phải thay 1 cặp mới được còn thay 1 cái sẽ làm hư phuộc? E đang băng khoăn là ko biết thông tin trên có đúng ko? Và nếu thay thì nên xài hiệu nào thì bền vì xe e rất ít chạy e nó mới lăng bánh đc tổng cộng 18000km sau 3 năm về với em! Mong các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em! Cảm ơn các bác nhiều
p/s: xe em là bmw 640i f12
bác có hay đi tỉnh không? Nếu chỉ đi loanh quanh TP, du lịch tầm 200km đổ lại thì thay luôn vỏ thường cho rẻ bác ạ. Toyo chất lượng Nhật giá đẹp mà rất tốt

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Thay một cặp tất nhiên là tốt nhất rồi, nhưng nếu vỏ chưa quá mòn bác cứ thay bên nào bị phù kg sao cả nhé!
Nếu đường đi kg phải vùng sâu bác có thể cân nhắc vỏ thường cũng ok.

Hạng B1
23/7/07
61
13
8
Sóc trăng
Thay một cặp tất nhiên là tốt nhất rồi, nhưng nếu vỏ chưa quá mòn bác cứ thay bên nào bị phù kg sao cả nhé!
Nếu đường đi kg phải vùng sâu bác có thể cân nhắc vỏ thường cũng ok.
Cảm ơn Bác moon bác có thể tư vấn thêm cho em nên xài vỏ hiệu gì tốt ko bác vì em ko rành mấy vụ này? Cảm ơn bác nhiều!

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Tuỳ size vỏ mà có dòng có hoặc kg nha, nếu vỏ kg runflat thì em thành thật khuyên các dòng sau:
1. Toyo Proxes T1 sport hoặc CS1 - rẻ, khá bền, trâu, êm vừa phải, bám đường tốt.
2. Continental DWS6 - giá chấp nhận được, cực êm, cực bám đường - đang là dòng vỏ được rating cao nhất, vỏ này phải nhập.
3. Michelin Pilot Super Sport của Pháp - Giá cao nhưng đáng tiền, rất êm, bám đường rất tốt, thường phải nhập.

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
640i F12 thì cứ mua thương hiệu cao cấp đi bác, sao phải Toyo làm gì

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
640i F12 thì cứ mua thương hiệu cao cấp đi bác, sao phải Toyo làm gì
Vậy chắc chưa xài hay chưa tìm hiểu Toyo dòng Proxes T1 sport rồi, nó ngang ngữa Michelin Pilot super sport đó, kg phải dạng vừa đâu.

• Like
Reactions: Hienduong
Hạng C
20/2/09
530
173
43
www.otosaigon.com
Bác nghiên cứu vỏ xe Ý Pirelli xem sao, em mới thay bốn vỏ cho X5, giá rẻ hơn Michellin.
bên Hải Triều là đại lý Pirelli đó bác