Hạng B2
17/9/12
226
786
93
Vỏ xe tự vá kiểu mới đây ạ.
Do ăn ở sao đó mà cứ khoảng hơn tháng em lại bị cán đinh một lần. Nhiều đến mức xe mới đi chưa đầy năm em đã phải thay 1 cặp vỏ rồi. Nếu đúng như bài báo nói thì em sẽ tiến hành ngay và luôn thôi ạ.
Có bác nào biết thông tin rõ hơn xin chỉ bảo thêm giúp em.

Hạng B2
5/8/13
112
176
43
Công nghệ có vẻ hay, nhưng cần thận trọng: mỗi chiếc xe khi được xuất xưởng thì nhà sản xuất đã tính toán độ bám đường, trọng lượng tải v.v.... các thông số kĩ thuật của lốp xe cho phù hợp nhất. Không biết loại vỏ xe tự vá này (giả sử hiệu quả tự vá đúng như quảng cáo) thì độ bám đường như thế nào? Khi vào cua ở khúc đường trơn trượt v.v... thì có đảm bảo an toàn hay không? Về lâu dài thì vỏ xe này có phù hợp với hệ thống treo của xe hay không? v.v...

• Like
Reactions: minhtuantkh
Hạng B2
17/9/12
226
786
93
Em hí hửng gọi điện để mang xe ra làm chuột bạch thì nhận được nguyên xô nước đá... tỉnh người.
1. Phải mua vỏ mới của họ hoàn toàn ( mà chỉ có 3 loại Michel, Dunl và hình như là Brid thì phải... 3 loại này chỉ có 1 loại là có size vỏ vừa xe em mà loại này em ... ko thích.
2. Nếu vỏ đang xài thì phải còn mới 80% trở lên và chỉ làm với sl ít nhất là ... 500 vỏ.

Rồi xong! Xe mới thay vỏ. Tạch.

Thương Gia
7/1/14
552
342
63
30
Em hí hửng gọi điện để mang xe ra làm chuột bạch thì nhận được nguyên xô nước đá... tỉnh người.
1. Phải mua vỏ mới của họ hoàn toàn ( mà chỉ có 3 loại Michel, Dunl và hình như là Brid thì phải... 3 loại này chỉ có 1 loại là có size vỏ vừa xe em mà loại này em ... ko thích.
2. Nếu vỏ đang xài thì phải còn mới 80% trở lên và chỉ làm với sl ít nhất là ... 500 vỏ.

Chưa hết đâu bác, giá thành cao hơn vỏ bình thường từ 40-60% (đắt ngang ngữa vỏ runflat). Và sau khi tráng lớp keo chống đinh đó thì ko cân mâm dc.

Nói chung còn nhiều cái bất hợp lý lắm nên thể loại này ở vn ko dc ưa chuộng

Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45

Cảm ơn bác đã cho em biết thông tin :)

Hạng D
29/10/12
1.701
1.944
113
vậy thì sao mà sử dụng rộng rãi được.

Hạng B2
17/9/12
226
786
93
Ban đầu em thấy bên Otofun làm rầm rộ lắm vì nghĩ các cụ ngoài ấy kỹ lưỡng và tinh tế thì chắc là ok rồi.
Em hỏi thử giá thì đúng là quá cao. Vỏ Michel giá ngoài là hơn 7 tr mà họ bg có tráng keo hơn 11 tr. Trong khi lại khẳng định là chỉ tính thêm 800k so với giá gốc vỏ. ???

Hạng D
24/3/15
1.637
2.421
113

Thanks bác đã cho thông tin