Tập Lái
18/3/19
43
272
56
38
Chào các bác,em muốn nhờ các bác tư vấn là em có 5 tỉ, em đang thích căn 2 phòng ngủ ở City Garden.Thấy bên đó yên tĩnh mỗi tội đặt ở cái đường bé tẹo ra.Có bác nào ở CG không cho em xin ý kiến với ,em cám ơn nhiều.Tại em làm ở sân bay nên cũng không muốn đi quá xa chứ em thấy qua quận 2 hay Thảo Điền quá nhiều lựa chọn.Em định mua tầm 7 tỉ đổ lại thoii ạ.Hoặc có bác nào có căn 2BR layout tròn ,gd 2 giá tốt thì hú em nha.

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Chào các bác,em muốn nhờ các bác tư vấn là em có 5 tỉ, em đang thích căn 2 phòng ngủ ở City Garden.Thấy bên đó yên tĩnh mỗi tội đặt ở cái đường bé tẹo ra.Có bác nào ở CG không cho em xin ý kiến với ,em cám ơn nhiều.Tại em làm ở sân bay nên cũng không muốn đi quá xa chứ em thấy qua quận 2 hay Thảo Điền quá nhiều lựa chọn.Em định mua tầm 7 tỉ đổ lại thoii ạ.Hoặc có bác nào có căn 2BR layout tròn ,gd 2 giá tốt thì hú em nha.

Theo mình nhớ giá khoảng 1 năm về trước đã là 1BR ~5T, 2BR ~8T. Cầm trong tay 7T đổ lại không mua được 2BR đâu!

Hạng D
9/10/17
1.737
1.004
113
e vote cho: masteri Thảo Điền (Q2, đường đẹp như đang đi ở nước ngoài) or Sky Center (Phổ Quang, gần sb)

GHD confirmed
Hạng B2
24/4/08
363
516
93
Nơi ấy
taxivip.com.vn
Với 5 tỉ em nên mua City garden không ?

Đường trên cao nối từ Ngô Tất Tố tới Sân bay đó bác :)

Attachments

Tập Lái
18/3/19
43
272
56
38
En cám ơn các bác đã tư vấn,thực ra em đang ở Garden Gate ngay sân bay.Nhưng là ở với bố mẹ chồng,em muốn mua 1 căn chung cư dạng cao cấp hơn và yên tĩnh hơn.Mà em cũng đang phân vân cầm 5 tỉ đi đầu tư hay bỏ vào buôn đất.Chồng em cứ khuyên là đi đầu tư nhưng đời là mấy tí em cũng muốn mua 1 căn nhà nhỏ ổn định sắm sửa thật đẹp còn hưởng thụ.Mà chồng em công việc hay xa nhà nên em ko muốn mua mặt đất sợ trộm.Nên em cũng vẫn muốn tìm phương án chung cư.Em thấy mấy cò nhà đất đang đưa căn 2 phòng ngủ đủ nội thất cơ bản tầng 8 giá 6t4 em thấy hợp lí các bác nhỉ

Hạng B1
4/11/17
52
40
18
34
Bác ghé xem nhà thực tế chưa? Nhà sếp em ở đó, căn 2PN. Mà em tới chơi thấy ko nghĩ căn đó mà cả tầm 100 m2, vì nó bí, tầng thấp, với kiểu thiết kế tròn nhìn thì đẹp mà ko maximize diện tích được.
Được cái là thang máy super nhanh, với hầm gửi xe cực rộng rãi.

Kết luận em thấy giá cả gần chục tỉ thì đắt quá ^^
À phí quản lý nghe đâu hơn 25k/m2 ô mô

Tập Lái
18/3/19
43
272
56
38
Bác ghé xem nhà thực tế chưa? Nhà sếp em ở đó, căn 2PN. Mà em tới chơi thấy ko nghĩ căn đó mà cả tầm 100 m2, vì nó bí, tầng thấp, với kiểu thiết kế tròn nhìn thì đẹp mà ko maximize diện tích được.
Được cái là thang máy super nhanh, với hầm gửi xe cực rộng rãi.

Kết luận em thấy giá cả gần chục tỉ thì đắt quá ^^
À phí quản lý nghe đâu hơn 25k/m2 ô mô
Em mới qua xem nhà hôm nay,công nhân 100m2 mà nhìn thực tế hơi bé thật.Nhưng ban công thì tuyệt lắm,dân cư thì em ngồi ở sảnh 1 tiếng thấy toàn người nước ngoài chưa thấy bóng người việt mình.Chung cư nhìn sang đẹp ,thơm.Em đang phân vân nếu xuống tiền thì em này hay Feliz .Giá Feliz giờ mà hoàn thiện cũng phải tầm 7 tỉ,mỗi tội Feliz xa sân bay chồng em đi làm hơi bất tiện.Nhưng vào CG mới thấy vào Vincom xô bồ lộn xộn vô cùng

Tập Lái
26/3/19
1
1
3
Em mới qua xem nhà hôm nay,công nhân 100m2 mà nhìn thực tế hơi bé thật.

Mình đang thuê căn 2PN tháp Crescent ở City Garden và cũng đang suy nghĩ mua căn 2-3PN ở đây. Ưu điểm là nội khu yên tĩnh, êm đềm, tỷ lệ ở thấp, phòng bếp và khách rộng rãi, sáng sủa, gió mát (tuỳ hướng), có phòng giặt riêng, phòng tắm ko quá rộng nhưng khá hơn vài khu chung cư khác mình đã xem (VH Central Park, VH Ba Son và Estella Heights). Bể bơi ổn, gym không free nhưng thiết bị tốt. Nhược điểm là phòng ngủ hơi nhỏ, tuỳ layout mà có thể có phòng bị vát/cong nhiều, khó đặt đồ, view không đẹp lắm (so với view căn góc bên VH Ba Son). Đường Ngô Tất Tố đi vào thì nhỏ, buôn bán lộn xộn. Mới gần đây đang đi taxi trên Ngô Tất Tố thì nhìn thấy có người đi bộ bị giật điện thoại. Mình mới ở đây từ cuối năm ngoái, ko vào mùa mưa nên ko biết mùa mưa thì các đường xung quanh thế nào.

2PN giai đoạn 2 nếu mình ko nhầm thì có 2 layout hơi khác nhau chút. Layout mà có 2 PN ở hai bên phòng khách thì mình xem cũng có cảm giác bé. Mình đang ở layout 2 PN ở cạnh nhau thì thấy đủ rộng rãi cho 2 người, hợp lý hơn cái layout kia dù diện tích thì ngang nhau.