Tập Lái
1/3/11
2
0
0
Tình hình là em có 650 tr, em đang phân vân 2 con xe trên!Bonus: Bác nào biết dòng xe 7 chỗ có giá tiền trên thì tư vấn giùm em( ngoài con Grand Livina)??

Hạng B2
2/7/10
494
4
0
Sở thích mỗi người mỗi khác. Bác rất nên lái thử những chiếc mà mình đang phân vân xem mình thích chiếc nào hơn, dẫn theo người nhà đi theo lên ngồi luôn thì càng tốt. Thân.

Không ít người mua xe chỉ dựa vào ý kiến của bạn bè, người quen, để rồi sau đó không ngớt than phiền về những khó chịu mà chiếc xe mới mua mang lại, như ghế ngồi không thoải mái, tầm nhìn hạn chế, hay hệ thống treo quá cứng. Đó là do họ đã bỏ qua khâu lái thử trước khi ký hợp đồng mua xe.
Các chuyên gia khuyên khách mua xe nên lái thử xe khoảng 30 phút, nhập - thoát đường cao tốc, chạy thử trên những con đường giống lộ trình mỗi ngày của bạn. Và đừng quên lái thử cả những chiếc xe là đối thủ cạnh tranh, để có sự so sánh và khẳng định lựa chọn của bạn là tốt nhất. Biết đâu sau khi lái thử, bạn lại tìm được chiếc xe phù hợp hơn.
Link: http://dantri.com.vn/c111...ong-gap-khi-mua-xe.htm

Last edited by a moderator:
Hạng B1
23/2/11
70
8
8
nobody1990 nói:
Tình hình là em có 650 tr, em đang phân vân 2 con xe trên!Bonus: Bác nào biết dòng xe 7 chỗ có giá tiền trên thì tư vấn giùm em( ngoài con Grand Livina)??
Em sẽ không chọ cả hai!

Tập Lái
2/8/11
47
1
6
43
Tp mang tên Bác
Bác xác định nhu cầu của mình xem thường xuyên dùng 5 chỗ hay 7 chỗ trước đã, sau đó sẽ xem xét đến các tiêu chí khác: giá, mức tiêu hao nhiên liệu, tiện ích.....

Tập Lái
17/9/11
22
0
0
Tầm tiền đó sao bác không nghĩ đến Ford Everest nhỉ? Nếu bác thích xe 7 chỗ!

Hạng B2
27/4/09
352
2
0
2 dòng xe này sao so sánh được nhỉ, 1 chiếc là 4 chỗ, 1 chiếc 7 chỗ, đều có lợi thế riêng cả bác àh. Riêng cá nhân em thì vẫn đánh giá Honda cao hơn Nissan tí, có điều Honda Vietnam ráp Civic cắt xén hơi nhiều nên không chất lượng lắm, bị ồn. Tuy vậy thì Honda cũng khá bền, ít mất giá.

Còn Grand Livina không tận dụng hết điểm mạnh của xe 7 chỗ cùng phân khúc: khá nhỏ, máy yếu khi đủ tải (mà giá cao), chật hẹp, 1 dành lạnh, không bắt mắt... nên nhìn chung là lỡ cỡ, rất khó cạnh tranh với xe rẻ (Carens, Vivant) và cả xe trung bình, khá ( Innova, Everest, Grandis).

Tóm lại nếu bác đi ít người thì Civic(bền,đẹp), Altis(bền,giữ giá), Cruze(rẻ,đẹp) đi bác. Còn nếu cần 7 chỗ nên chọn 1 là rẻ, nhỏ, tiết kiệm như Carens, không thì Innova, Captiva, Grandis luôn chứ đừng chọn lỡ cỡ cũng khó sử dụng mà khó bán nữa.

Last edited by a moderator:
Hạng C
26/4/11
563
101
43
42
Biên Hòa
Em thì em chả chọn con Grand Livina, nhìn nó cứ làm sao í, nó hao hao giống innova nhưng mà nhìn lại nhỏ như xe 4 chỗ vậy...