Mọi cho em 1 chấm với ạ

• Mazda 3 2.0

Bình chọn: 25 20,0%
  • Elantra Sport

Bình chọn: 66 52,8%
  • Ford Focus titanium

Bình chọn: 34 27,2%

• Total voters
    125
Hạng D
18/7/04
1.324
2.513
113
Sài Gòn
Thím tránh con focus ra đi. Ford dịch vụ đã tệ mà còn lùm xùm vụ hộp số PS nữa. Làm con cerato, altis, mazda3 hay Elantra2.0 đều ổn.
Thánh quocminh00000 sao thớt nào cũng nói nhảm thế có được gì đâu nhỉ? Càng nói người ta càng coi thường.
Mình đã khóa mõm hắn nên hắn còm gì mình ko thấy, nhờ bác nhắc mới nhớ :))

nhà Bác mấy người? có phải thường xuyên chở 5 người phía sau không? Bác co chú trọng cảm giác lái không? Bác có thời gian chắm sóc xe không? đường Bác hay đi có bắng phẳng không? xe cùng phân khúc không khác biệt nhau nhìu đâu (trừ con Civic Turbo giá hạng D)..lựa xe là phài theo nhu cầu của mình nữa

• Like
Reactions: tenxo
Hạng C
2/3/17
862
718
113
Vung tau
1 civic 1.8E
2 altis 1.8G
3 mazda 3
4 elantra sports
.......
tha hồ chọn. Còn cerato thì ko cần suy nghĩ khi đã co 850tr

Hạng B2
13/8/16
128
236
43
42
Tiền đó mua zotye Z8 nhé bác, 758tr lăn bánh, mấy con bác nếu ko so đc vs nó đâu.

E đang chạy cả pajero sport all new và z8, e thấy psan kém z8 hoàn toàn.

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Vấn đề là bác mua với mục đích gì và người mua bao nhiêu tuổi.
Trung niên và ăn chắc mặc bền thì e nghĩ nên chọn altis. Nội ngoại thất ổn, đi đầm cách âm ổn chỉ có điều máy móc và cảm giác lái hơi nhàm chán. Chi phí sử dụng ổn.
Bác thích tốc độ thì elantra sport là lựa chọn mới mẻ với cái máy 200HP số 1 phân khúc, nhưng chọn hyundai hay kia thì phải là người trẻ và có sút nghĩ phóng khoáng. Chi phí sử dụng xe Hàn ở Vn có lẽ rẻ nhất. Option thì ngon rồi, có điều đã là thể thao thì nó ko đầm và cách âm đc như altis. ( là e sẽ chọn elantra sport)
Còn thích cảm giác lái mà lại ăn chắc mặc bền thì forcus hay vicic. ( e thì ưu tiên Civic chỉ có điều sẽ cao hơn cái giá bác nêu)
Forcus cân bằng giữa cách âm, đầm chắc và cảm giác lái. Nhưng hơi trật trội, chi phí bảo dưỡng cao hơn.

Ngoài ra thì còn cerato 2.0 mazda 3 bán chạy nhất phân khúc. Nhưng e lại ko khoái 2 e này lắm. 2 e này cân bằng về khoản ngoại hình và option + giá cả hợp lý. Nhưng cảm giác lái, cách âm lại ko có gì nổi bật , xe lại chạy đầy đường nên ko độc.

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Mà thôi mua cho ông chú thì bác chọn altis đi.
Khuyên theo ý mình sau này có gì mang tiếng

Hạng C
14/12/16
580
340
63
Ngớ ngớ lên đây đọc tư vấn hồi chắc loạn luôn quá... theo lựa chọn cửa bro thì em khuyên lấy mazda 3, mọi thứ đều ổn trong phân khúc.

• Like
Reactions: BUHUNG
Tập Lái
10/6/17
46
24
8
38
Với số tiền này có thể mua được xe Nhật như Toyota altis ? và bền.. Và theo các chuyên gia về xe trên thế giới đã khẳn định xe Toyota và lexus nói chung rất tiết kiệm và chất lượng và an toàn đi theo giá tiền. Nếu xét về chất lượng và an toàn khung gầm thì xe Mỹ/hàn/âu không bằng 1 góc của xe Toyota và lexus. Vì sao giá toyota Cao hơn các hãng khác vì tiền đi theo chất lượng.còn xe Hàn/mỹ/đức phải nhiều options hơn xe toyota và bán với giá 70% của xe Toyota thì mới mong có được khách hàng bằng số lẻ của của toyota...Thân!
Văn phong của bác Đăng Minh Quốc Triều (dmqtrieu?) khó lẫn với ai được,kkk. Nói thật, nhờ bác mà nhiều người từ bt thành ác cảm với TMV luôn (e là 1 ví dụ, @-@)
Note: gửi bác chủ. Vote Elantra sport, tiền dư để khao xe mới. Túm váy các tiêu chí: rắp CKD, độ rộng, độ ồn, động cơ, ngoại-nội thất, tính năng...final: giá hợp lý.
Xe Hàn kém xe Nhật thì rõ ràng, vấn đề là hợp lý với cá nhân người sở hữu.

• Like
Reactions: LoveMeccedes
Hạng B2
27/11/17
265
194
43
35
Elentra sports 800 tròn nếu đàm phán tốt thừa 50 triệu đổ xăng .ok

• Like
Reactions: BUHUNG