Với 700 triệu đồng mua xe sedan các bác sẽ chọn?

• Đập hộp xe mới như: Kia Cerato, Mazda3, Hyundai Elantra...

Bình chọn: 92 82,9%
  • Mua xe Đức cũ như C-Class, 3-Series... về dọn sử dụng

Bình chọn: 19 17,1%

• Total voters
    111
Hạng B2
13/5/18
103
229
58
39
Em cũng xin góp chút ý kiến. Mua xe cũ hay mới, xe, Hàn, Nhật hay Đức thì cũng nên cân nhắc mục đích chính mua xe là gì, nếu em còn độc thân, chưa vợ con gì thì chắc chắn em sẽ chọn xe Đức, còn nếu mục đích chính là phục vụ gia đình, vợ con thì em sẽ xác định mua xe Nhật mới 100%, không gian nội thất rộng rãi, thoải mái, vợ con ra vào xe dễ dàng, không hư hỏng lặt vặt. Rút kinh nghiệm nhà em có con 320i đời 2014, lái thì sướng thiệt, cách âm cũng sướng thiệt nhưng mỗi lần vợ con hay ông bà già leo lên là than say xe do không gian xe chật hẹp, ga đi trong phố thì cứ chồm chồm, ghế ngồi lõm xuống, ra vào xe rất khó khăn (nhất là vợ em bồng theo con nhỏ), chưa kể lâu lâu hay hỏng vặt (kèn, cảm ứng áp suất lốp, đèn sương mù,...). Kết luận: nếu bác chủ có tầm 700, có gia đình rồi thì em nghĩ nên mua xe Nhật mới 100% :).

Xe sedan nào tầm 700tr mà nội thất không gian rộng hơn 320i cũ của bác vậy :D

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Tóm lại là nếu muốn khoe mẻ và có thời gian và tiền bạc rủng rỉnh ( để vào gara) thì xe cũ hàng hiệu. Còn chỉ có nhu cầu phục vụ gia đình, ko có nhiều thời gian và tiền bạc để chăm xe thì cứ xe mới nha.

Hạng F
3/10/15
9.814
12.048
113
700t mua xe mới luôn cho rồi.
Cố thêm tí lấy Chevrolet Cruze đi sướng mà xăng cũng không tốn hơn nhiêu, lại trâu bò an toàn.
Chứ mua xe Đức nhiều năm thì cũng chết đuối không phải tại hư vặt mà tại thay đồ mới đến niên hạn, sửa không tốn tiền chứ mua đồ thì vãi chưởng.

Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Xe cũ nếu là dân chơi xe biết nguồn gốc mà và có kiến thức còn xe mới nếu amto mới máu con đầu tiên ko muốn ôm hận.

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Mua xe cũ may mắn gặp được xe “cọp” thì an tâm, không thì là người quen các Gara vì ăn xong tốn kém thời gian sửa chữa xe hoài cũng mệt. Mua xe mới được cái là an tâm thêm 5 năm không lo lắng. Những người lần đầu mua xe thì theo lời khuyên của em cứ xe mới mà múc cho lành.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
26/3/15
1.110
1.335
113
biết rõ nguồn gốc của xe cũ như xe của người nhà đi, người bạn thân chí cốt đi...thì dại gì không mua
muốn cảm giác xe mới thì ra salon đập cục tiền rồi lái về...

vậy thôi!!!

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: thiennguyen89