Với 700 triệu đồng mua xe sedan các bác sẽ chọn?

• Đập hộp xe mới như: Kia Cerato, Mazda3, Hyundai Elantra...

Bình chọn: 92 82,9%
  • Mua xe Đức cũ như C-Class, 3-Series... về dọn sử dụng

Bình chọn: 19 17,1%

• Total voters
    111
Hạng D
10/3/14
1.220
531
113
Nhà bè
Với 700tr mua xe 1 chiếc xe nhật như vios/altis đi 5-10 năm vẫn còn phương tiện để đi còn mua xe hàn/đức/âu/Mỹ đi -5-10 năm thành phế thải...Thân!
Bác này lại thánh xe nhật rồi,xe hàn bây giờ tốt lắm nhe bác,theo e không cần giao dịch công việc,sỉ diện làm ăn thì mua xe mới của nhật hay hàn đều ok,kiếm xe lướt dưới 20.000km củng ok

Hạng C
11/9/12
518
276
63
HCM
kqxs3m.com
E thích kiểu bình dân, có 10 tiêu 3, thể hiện 1 thôi, tất nhiên vẫn rất thích cái chất của thứ mình tiêu, nhưng cần xoi xét tương quan với túi tiền của mình.
Nói linh tinh thế thôi chớ định lượng vầy:
- Ngoài ngân sách 700 đó thì ko có tiền nhàn rỗi đáng kể thì quất xe mới hoặc cũ trong vòng 30k km đổ lại, của người quen.
- 700 chỉ là tiền bỏ ra mua xe chớ túi vẫn còn dư dã hoặc thu nhập thoải mái thì quất xe Đức ko ngại. Ngoài việc chi phí nuôi nó ra, e nghĩ là cao hơn xe Nhật/Hàn mới(nhưng ko biết cao hơn bao nhiêu), thì quan trọng là túi tui có tiền tui sẽ cảm thấy thoải mái xài đồ hiệu, chớ ráng lắm cũng mua được đó mà túi rỗng thì cảm thấy nhạt lắm.
Đó là chỉ xét về khía cạnh tiền bạc, chớ e ko dám chê cười chi những anh có niềm đam mê thật sự, ngược lại còn ngưỡng mộ họ: họ đam mê thì sẽ hiểu rất rõ con xe họ mua, chăm sóc tỉ mỉ cho nó, cố gắng hết mình với nó thì quá cool.

Tập Lái
7/1/16
1
3
3
35
còn option mua xe cũ đời gần gần như 2014-2016 mấy mẫu ford focus, mazda6, sonata... cũng đáng quan tâm chứ hả mấy bác ^^!

Hạng B2
25/2/15
160
148
43
34
MÌNH CHỉ mua xe cũ khi đó là xe của cô dì, chú bác của e bán lại cho e, e biết rỏ nguồn gốc, tình trạng xe. Còn không có xe loại đó thì cứ xe đập thùng mà xúc thôi. e thì cứ tầm tiền mình có mức nào thì mình mua xe ở mức tiền đó. trừ khi mình quá ít tiền không mua nổi xe mới thì mới tính đến chuyện xe cũ thôi

Hạng D
21/3/16
1.014
665
113
Nếu có đủ điều chút nhưng không quá dư giả thì em sẽ mua mới 1 chiếc 7 chỗ (San, Sò, PS...) để đi gia đình và đi xa yên tâm. Sau đó tìm 1 em C230 hoặc 325i (2007_2010) về dọn lại để đi loanh quanh trong phố.

Hạng B2
24/11/16
379
316
63
Tp Hồ Chí Minh
700 chọn xe Đức nhưng phải có dự phòng dư dả để bảo dưỡng lại các chi tiết cần thay, còn với 700 mà mua xe mới thì chi phí bảo dưỡng sẽ thấp hơn.
Vấn đề chính là bạn chi 700 mua xe bạn còn dư 300 thì mua xe Đức mà dùng vẫn sướng hơn (nhưng phải biết lịch sử xe, còn mua xe mà không biết chính xác thì mua xe mới cho lành), còn có 700 mà dư khoảng 100 thì mua xe mới là hợp lý hơn

Hạng B2
6/1/16
157
53
28
Có kinh nghiệm chạy xe trên 5 năm thì mua xe cũ, mới biết lái mua xe mới cho lành, thằng em mua xe cũ chưa lên tới Đà lạt phải gọi cứu hộ kéo về.

Tập Lái
30/11/15
34
13
8
33
Xe Đức thì đi sướng khỏi phải bàn rồi, nhưng theo quan điểm cá nhân của em thì với kinh phí đó đập thùng luôn 1 em Nhật hay Hàn đều quá ổn. Những trang bị an toàn, tiện nghi và công nghệ hỗ trợ lái trên những mẫu xe Nhật, Hàn giờ cũng rất tốt đảm bảo các bác cũng sẽ có được những trải nghiệm và cảm giác lái vô cùng ấn tượng.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Cứ mới mà mua, đi chả sợ ji hết, bảo hành có hãng lo 5 năm qua ổn!
Xí đú thì xe Ger mà mua, mua xong thì sẽ dành số $ còn lại nuôi gara
700 mua xe Đức củ thì nên có thêm 200 triệu dự phòng. Nếu không có thì xe Nhật, Hàn mới cho thoải mái cái đầu. Nếu được thì tôi vẩn thích xe Đức hơn, không phải đua đòi hay sang chảnh mà là muốn tận hưởng chất Châu Âu, chất lượng, tiện nghi, cãm nhận được sự tôn trọng của người Đức với khách hàng. Suzuki Ertiga là lựa chọn thông minh cho gia đình nhỏ 4 người.
Các bác nói cứ như là sở hữu xe Đức lâu năm rồi ấy. Riêng em thấy một điều thế nay nhá, xe thì hãng nào cũng có tỉ lệ lỗi nhất định. Riêng xe Đức thì tỉ lệ lỗi thấp hơn các hãng khác (vì sao thì ai cũng biết vì tất cả dây chuyền công nghệ hiện đại nhất đều đang bị người Đức nắm giữ). tuy nhiên có một vài bác mua xe về rất sợ hãng, vì vào hãng là sẽ bị chém nếu thay thế linh kiện ( ai cũng biết những linh kiện thường niên phải thay theo số km đã chạy, xe nào cũng thế, không riêng xe Đức) nên đem xe của mình ra ngoài gara ngoài thay thế, bảo trì bảo dưỡng. Kết quả là được gara thay cho hàng fake. Với cái xe công nghệ cao nhưng xe của Đức, chỉ một vài linh kiện không đúng chuẩn, nó sẽ phá hoại lung tung trong chiếc xe. Bên cạnh đó thì xe Đức có độ kiểm soát vận hành rất cao, chỉ cần xe có một lỗi nhỏ là Não xe đã hiểu xe vận hành không an toàn, nó sẽ off toàn bộ xe. Không như xe Nhật, Hàn, lỗi đầy nhưng vẫn vận hành được và lết về nhà được.
Em chốt lai: Nếu sợ lỗi thì mua xe mới, còn thích hưởng thụ cảm giác thì mua xe Đức cũ. Còn các cụ chưa biết gì về xe, mua xe lần đầu thì cứ xe mới mà múc.

• Like
Reactions: Vudang2016