mic confirmed
Hạng C
18/7/04
756
500
93
Bác chủ hỏi thế thì khó tư vấn nhỉ.! Bác phải thu hẹp lại chút chứ. Chả lẽ bac không thích vài loại nao hay vài thương hiệu nào?? Tầm tiền bác có thì 70% model co thể đáp ưng yêu cầu của bác.

Hạng B2
28/2/17
171
66
38
34
Biên Hoà
Cứ fortuner full option bản cao nhất mà quất bác ạ. Còn dư tièn về độ thêm đồ chơi nội ngoại thất lên nữa là ngon. Sau này có bán cũng đỡ mất giá nha :D

Hạng C
14/12/16
580
340
63
Chủ thớt phải nói rõ là mình ở đâu và cung đường thường phải đi là như thế nào. Nội Saigon - Phan Thiết mà đường quốc lộ và đường biển là 2 câu chuyện khác nhau rồi.

Đi 5 người nhưng thành thật em khuyên ít nhất lấy xe 5+2 hoặc là 7 ngồi mới thoải mái và đủ chỗ để đồ. 5 người mà nam thì cái cốp của con Civic (~430 lít) cũng dư chỗ để nhưng 5 nữ thì cốp của CRV (~1100 lít) có khi còn thiếu.

Nhu cầu của bro ra sao nữa... Nếu cần thật nhiều option thì mua xe Hàn vd như Santafe hoặc xe Mỹ như Ford Everest. Còn chả cần gì chỉ cần con lành chạy đừng hư cái gì mà sửa chữa cũng nhẹ thì mua Fortuner vậy (ở 1.6 tỷ thì đa số mấy con trên option đều nhiều). Và cần sang chảnh lấy C200 nhưng thật sự em k khuyến cáo vì chỉ sướng người lái là nhiều.

Hạng C
25/3/11
516
801
93
Đối với em thì xe mà dành cho gia đình thoải mái đúng nghĩa nhất mà tầm giá đó thì chỉ có Sedona.Bác hãy kiếm thuê một chiếc chạy vài ngày sẽ thấy tại sao.Với số tiền bác dự tính chi ra thì dư sức làm 1 em Sedona dầu Full + trả lương cho tài xế 2 năm,vừa khỏi phải lo lắng việc lái xe trg TP vừa tạo được thêm 1 công ăn việc làm cho xã hội.Hôm nào thích đi đâu riêng tư bác cho tài xế nghỉ tự lái.

Hạng F
7/8/17
7.465
10.162
113
1 tháng 2 lần chạy 500km, chưa kể chạy hàng ngày. Gia đình 5ng mà mua xe 5 chỗ thì chật, hàng ghế sau đi 3ng chật lắm.
mình cũng mua xe 5 chỗ, nên mình hiểu khó khăn của nó lắm
basc 1ty6, theo em bác nên qđ xem mua xe sang hay thường
neu xe sang cho mer c200, GLC200, ty6 thì chút chút nữa là lăn bánh ngon. Ngoài ra còn audo a4, bmw320i, đều ngon và kiểu sedan, hàng ghế sau sẽ hơi chật tý.
em nghĩ bác nên mua 7 chỗ.
santafe xăng pre: lăn bánh cũng cỡ 1ty5 thì phải. Đẹp ngon rộng, gầm cao, tha hồ chạy, bền, bão dưỡng, phụ kiện cug rẻ hơn xe sang.
ford everest: suv tầm trung, rộng rãi, ngon, đẹp, to bề thế, bền bỉ... chạy 500km thoãi mái. Chở 5ng tẹt ga
em mới chạy qua ford ranger3.2, everest titanium 2.2gn, santafe, c200 nên chỉ tư vấn đc vậy

Theo em bác sống ở tp thì chọn santafe2019 là ngon nhất.
Cùng vô garage chính hãng thì có xe nào rẽ hả bác?

Hạng B2
23/2/17
477
911
143
E sẽ chọn Subaru Forester hoặc Hyundai Santafe.
Tầm đó tiền có quá nhiều lựa chọn cho bác.

Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Nếu không gấp bác chờ Camry all new bản toàn cầu sắp về hoặc Accord mới đều ngon.
Xe KIA, Hyundai vẫn tiếp tục bị cháy động cơ, ở VN thì cháy rất nhiều nhà bác.

Chỉnh sửa cuối: