Với 2,5 tỷ đồng, các bác sẽ chọn lựa sedan hạng sang nào?

• Audi A8L 2012

Bình chọn: 33 24,4%
  • Mercedes-Benz E250 2018 hoàn toàn mới

Bình chọn: 92 68,1%
  • Lựa chọn khác

Bình chọn: 10 7,4%

• Total voters
    135
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
E chỉ biết chút it về xe nên tư vấn cho bác như sau:
Xe bao gồm 2 phần chính là bộ phận cơ điện và cơ khí.

1. Cơ điện bao gồm tất cả các thứ liên quan sử dụng hệ thống điện của xe, đặc biệc xe hiện đại có rất nhiều cảm biến, bọn này là ngốn tiền sửa nhanh nhất vì điện có vòng đời rất ngắn, chả làm gì nó cũng lăn ra hỏng.
2. Cơ khí quan trọng nhất gồm: Máy, Hộp Số, Giảm Sóc. Xe hiện đại có xu hướng chơi Turbo rất nhiều chứ ko hút khí tự nhiên vì hiệu năng cao tuy nhiên ko phải thằng Toy nó ngu mà chỉ trung thành trang bị các máy hút khí tự nhiên trên fortune, vios, etc...vì nó rất là bền và dễ sửa, bảo trì. Hộp số thì dùng chung của các hãng ZF, etc... nên bác lên mạng mà coi xem mã hộp số là gì, có bền ko. Đa phần xe chạy 50k km là hộp số ngon rồi, ko có lỗi phát sinh nữa. Giảm sóc thì nếu là hơi thì cứ xác định khoảng 5 năm hoặc 100k km thay 1 lần tuy nhiên tùy đk thực tế.
Cơ khí thì cứ bảo dưỡng thay dầu thì có chạy tới đời cháu chắt cũng ko sao. Chứ mấy xe xịn kia điện nhiều quá, rồi bác sẽ thấy hệ thống điện này hỏng tùm lum tà la.

Chính xác rồi bác ơi. Máy Turbo chỉ được cái là máy nhỏ nhưng cs lớn. Nhưng bù lại thì bị độ trễ, ồn, mau hỏng hơn, khó sửa chữa hơn, giá thành cao hơn máy to (cùng công suất).
Nếu không nhờ ưu đãi thuế thì khó lòng bán thương mại được. Ví dụ máy Ecoboost 1.0 CS bằng máy thường 1.5, em sẽ chọn 1.5 (rẻ hơn, bền hơn, êm hơn cs tương đương).

Hạng D
19/1/16
1.019
582
113
31
Dòng mer C, Audi a4 thì ko nói chứ từ a6-a8, mer E - S thì mua xe ko phải đắt hay rẻ bảo dưỡng như nào mà là cái tầm của xe có xứng đáng với vị trí của mình ko.
Giám đốc đi audi a6 thì a trưởng phòng có dám lấy A8 đi đậu cạnh ở bãi xe k? A là doanh nhân tài sản vài chục tỉ, đối tác toàn porsche, maserati, bentley.....mà a đi chiếc Mer E 250 liệu có hợp lý k? Hai xe này đều k phải xe chơi bời, tùy vị trí bản thân mà sử dụng thôi.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Xe hãng nổi tiếng, mới chạy 50k đã lo hư đồ phải thay?
Xe xịn đồ đạc phải xịn chứ dễ hỏng thế thì khác gì cái wave Trung Quốc

Suy nghĩ của bác sai lầm nghiêm trọng. Xe xịn là nó chăm chuốt cho từng cảm giác nhỏ của chủ nhân, nó được tích hợp hàng loạt công nghệ mới. Cũng vì là công nghệ mới, nên chắc chắn nó chưa đựợc tối ưu. Ngoài ra, do tích hợp nhiều công nghệ mới nên số lượng thiết bị gắn lên nó rất nhiều nên xác suấất hỏng hóc là rất lớn.
Xe xịn không hư khung gầm, nhưng nó hư thiết bị điện và điện-cơ.
Giá trị của chiếc xe Đức-Âu nó vượt qua tiêu chuẩn bền. Nó thuộc phạm trù cảm giác, không thể diễn tả được.
Giá trị của xe Nhật là Bền bỉ.
Giá trị của xe Hàn là đẹp mã/ Option nhiều (còn nhiều hơn cả xe Đức).
Giá trị của xe TQ là giá thành.
Do vậy, tùy vào nhu cầu sử dụng mà lựa chọn xe cho phù hợp.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Dòng mer C, Audi a4 thì ko nói chứ từ a6-a8, mer E - S thì mua xe ko phải đắt hay rẻ bảo dưỡng như nào mà là cái tầm của xe có xứng đáng với vị trí của mình ko.
Giám đốc đi audi a6 thì a trưởng phòng có dám lấy A8 đi đậu cạnh ở bãi xe k? A là doanh nhân tài sản vài chục tỉ, đối tác toàn porsche, maserati, bentley.....mà a đi chiếc Mer E 250 liệu có hợp lý k? Hai xe này đều k phải xe chơi bời, tùy vị trí bản thân mà sử dụng thôi.
Đối tác mà nó biết anh mua xe cũ thì nó cười cho thúi mũi chứ đó mà lên mặt bác ơi.

• Like
Reactions: thienkhoi81
Hạng B2
14/5/15
340
685
93
Bình Dương - Hồ Chí Minh
Kinh tế thị trường luôn phản ảnh đúng giá trị của sản phẩm. 2 chiếc này vốn dĩ không phải đối thủ của nhau nên so sánh chỉ mang tính chất tương đối.

Hạng D
20/9/16
1.766
2.254
113
giỡn hả bác? Muốn rẻ thì mang ra gara ngoài làm, rẻ hơn 1/2 trong hãng, chậm tiêu hay sao vậy bác?
Bác bị vậy lâu chưa? Bỏ tiền tỷ mua xe về là để chạy chứ đếo phải để đem ra gara sửa, ăn gì mà ngờ u vậy

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Nghĩa là mua xe cũ về để đem ra gara?
Chứ mấy dòng xe này mà mua cũ không ra gara thường xuyên thì để dành trồng hành chứ làm sao mà chạy được bác, hehe