Hạng B2
7/11/15
198
144
43
1 tiêu chí mà người mua xe lần đầu hay bỏ qua là độ đầm chắc và cách âm, xác định mua xe cho gđ thì 2 tiêu chí này cực quan trọng, chạy thử cảm nhận và chọn

Hạng D
2/8/13
1.219
858
113
Săn em Cap Revv củ là hợp lý, đi cái xe gầm thấp nó khó chịu đủ đường bác ah.

Hạng D
30/7/16
1.325
2.714
113
1 tiêu chí mà người mua xe lần đầu hay bỏ qua là độ đầm chắc và cách âm, xác định mua xe cho gđ thì 2 tiêu chí này cực quan trọng, chạy thử cảm nhận và chọn
đúng rồi bạn . đi xe nhiều độ đầm, rung, cách âm , cảm giác lái nó quan trọng lắm .
- mấy nguòi mới mua xe thường không biết cái này . cứ rẻ bền đẹp ít tốn xăng là mua . mà có cái thứ gì rẻ bền mà ngon đâu . phải dánh đổi mấy thứ trả nghiệm kia

Hạng B2
27/10/17
111
129
43
39
Nên mua xe 5+2 (ví dụ KIA Rondo mới GMT 609tr VAT / GAT 669tr VAT lăn bánh tương ứng tầm 690tr / 760tr , hoặc xe 5+2 khác .... ) là hợp lý về lâu dài vì:

Theo tiêu chí tiện dụng dư đỡ hơn thiếu :
- Xe 5 chỗ đi 7 người có được ko !? => Tất nhiên là ko. Nhưng vẫn Được + đóng phạt
- Xe 5+2 đi 5 người có được ko !? => Được, ngồi thoải mái, 2người ngồi 1 hàng ghế rộng thênh thang
- Xe 5+2 đi 7 người có được ko !? => Được hết, vừa đủ thậm chí đi được 8 người.

Vậy lý do gì mua xe 5 chỗ !? => chẳng qua do thị hiếu xe sedan 5chỗ nhìn nó sang trọng hơn xe 7 chỗ . Hết
Nói nhảm quá ông nội ơi, chọn mua 5 chỗ, 7 chỗ hay 50 chỗ phần lớn là tùy vào nhu cầu sử dụng, và khả năng tài chính. Đi làm hàng ngày 1 mình, lâu lâu cuối tuần chở thêm 2-3 người đi chơi, tiền thì ko nhiều, thì vác tiền đi mua cái xe 7 chỗ để vừa tốn thêm cả đống tiền, vừa cồng kềnh, vừa tốn xăng chơi hả? Cái ông nói chỉ đúng với dân làm ăn cần bộ mặt sang chảnh nên chọn Camry thay vì Fortuner thôi.

Hạng B2
23/6/18
136
55
43
32
đúng rồi bạn . đi xe nhiều độ đầm, rung, cách âm , cảm giác lái nó quan trọng lắm .
- mấy nguòi mới mua xe thường không biết cái này . cứ rẻ bền đẹp ít tốn xăng là mua . mà có cái thứ gì rẻ bền mà ngon đâu . phải dánh đổi mấy thứ trả nghiệm kia
Bởi vậy em mới lăn tăn mấy em trong list đó bác

Hạng B2
20/8/17
129
94
38
52
Cap là một chiếc xe rất hay, nhưng dân VN ko chuộng thành ra em nó bị dè bỉu. Em từng sở hữu 1 em Cap già 2007, cũng vật vạ với em nó 4 năm trời nhưng nói thật là rất đáng tiền. Nếu mua xe cứng, hoặc mua mới đi sẽ khỏi lăn tăn hư hỏng gì. Thực ra đi khá lành, tiết kiệm chứ ko như lời đồn bậy đâu.
Đúng vậy, nếu không ngại mọi người nói ra nói vào thì Cap là tốt nhất. Mọi người hay dựa vào một số lỗi của Cap đời đầu để chê nó chứ mấy ai đi Cap đời sau đâu. Đa phần người đi Cap đều hài lòng và gắm bó lâu dài.

Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53
Thay 03 đời máy rồi bác.

3 đời máy thì nói lên máy của nó không tin cậy thôi chứ có gì hay ho?

Bài này chắc sales hay seeder của Chevrolet vào tung hứng để bán hàng tồn chứ captiva bên Úc em ngưng bán rồi, thay bằng Chevrolet Equinox nha. Google hình để biết captiva nhà các bác lỗi thời tới mức nào rồi. ok.

Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Đúng vậy, nếu không ngại mọi người nói ra nói vào thì Cap là tốt nhất. Mọi người hay dựa vào một số lỗi của Cap đời đầu để chê nó chứ mấy ai đi Cap đời sau đâu. Đa phần người đi Cap đều hài lòng và gắm bó lâu dài.
Thị trường ko sai đâu pác. Từ 1 chiếc xe hót phải cọc cả nửa năm mới có xe giao. Chỉ vài năm sau bán chả ai mua. Xe cũ thì bán rẻ như cho. Vậy ai dám nhảy vô cap nữa?. Đến giờ này các pác cứ nói cáp ngon, cáp rẻ, cáp đáng tiền. Nhưng 1 tháng cáp bán được mấy chiếc?.