Hạng B2
4/11/13
257
313
63
Với thu nhập 25tr/tháng có nuôi nổi 2 xe oto??
Vợ chồng e ở Bình Dương, năm nay 28t, đã có nhà riêng và một xe Everest 2011 AT. Do chuẩn bị đón đứa đầu nên vợ chồng e đang dự tính sắm thêm 1 em 4 bánh nữa (lúc đầu là dự định xe hạng C nhưng thấy hơi đuối nên vc e xuống B đang nhắm Kia Rio HB hoặc Mazda 2 HB) để vợ đi làm và chở con về gửi ông bà ngoại cho an toàn (nhà em cách chỗ cty vợ 1km và nhà ngoại 6km). Do nhu cầu đi xe Everest của vc e không nhiều chủ yếu 1-2 tuần đi Sài Gòn 1 lần và đi chơi xa (Xe mua mới cuối năm 2011 đến nay đi chưa đến 38k km) nên chi phí nuôi cũng không nhiều, e khá hài lòng xe này nên không có ý định đổi xe. Vậy cho e hỏi hiện nay thu nhập của vợ chồng e là 25tr/tháng có nuôi nổi 2 xe oto ko???[pagebreak][/pagebreak]
Xin cám ơn các bác!

Hạng B2
27/3/16
113
158
43
25 chai ở HCM sống vừa đủ , khó có dư . Mua chi 2 chiếc xe vậy bạn . Vợ chồng mình thu nhập 45 chai 1 tháng . Với 2 con nhỏ mà không dư vậy ta . Rõ khổ vẫn còn di xe máy đang mơ xe hơi mà chưa dám mua .
-Vì lỡ mua thêm 1 căn chung cư trả góp rồi .
- Theo minh bạn nên lấy số tiền đó dầu tư cho con cái . Hoac mua them 1 miến đất hay chung cư .
Ps .

Hạng B2
4/11/13
257
313
63
25 chai ở HCM sống vừa đủ , khó có dư . Mua chi 2 chiếc xe vậy bạn . Vợ chồng mình thu nhập 45 chai 1 tháng . Với 2 con nhỏ mà không dư vậy ta . Rõ khổ vẫn còn di xe máy đang mơ xe hơi mà chưa dám mua .
-Vì lỡ mua thêm 1 căn chung cư trả góp rồi .
- Theo minh bạn nên lấy số tiền đó dầu tư cho con cái . Hoac mua them 1 miến đất hay chung cư .
Ps .
Ở Bình Dương 25tr là khỏe rồi bác ah. Vc e khôg nợ ai nên cũng khỏe. 2vc e đi làm vẫn đi xe máy thôi. Nói chug cũg suy nghĩ nát óc để tiền kinh doanh nhưng thấy tình hình xe cộ giờ ớn quá nên mới tính chuyện an toàn cho vợ con trước

Hạng B2
4/11/13
257
313
63
Chỉ ớn chi phí đậu đỗ thôi bác, còn nếu bác đã có nhà riêng đủ chỗ đậu thì mua thôi. Mà sao bác ko bán con Ev rồi mua 1 con C đi cho thoải mái.
Nếu vậy thì lại không có phát sinh vấn đề rồi bác ah. Như đã nói ở trên e ko có ý định đổi xe nên mới vậy. E cần 1 chiếc xe nhỏ gọn, phục vụ nhu cầu đi lại hằng ngày cho vợ thôi bác. Ev thì phù hợp đi chơi xa chứ đi trong phố bất tiện lắm

Lx. confirmed
Hạng C
11/2/14
611
1.535
93
34
Sài Gòn
Thế thì mua con B là chuẩn rồi, e cũng muốn mua 1 con nhỏ gọn cho vợ đi. Mỗi tội ở chung cư nên ...

• Like
Reactions: Jackie Huy
Lx. confirmed
Hạng C
11/2/14
611
1.535
93
34
Sài Gòn
Xe B thì cũng ko nhiều lựa chọn lắm, với chủ yếu đi trong phố thôi mà, túm lại là quất đi bác ko phải lăn tăn.

Hạng B2
4/11/13
257
313
63
Em thu nhập thua xa bác chủ mà em vẫn nuôi được một em Land Cruiser 4.5 AT đi xa và một em Terios nhỏ gọn đi nội thành (em chỉ thích 4WD :cool:). Chơi thoải mái đi bác chủ :D
2 xe của bác chắc đổ xăng cũng tốn kha khá ah. E cứ xe nào tiết kiệm xăng là e quất thôi!