Hạng D
15/9/17
2.747
2.132
113
39
Em thích Mer hơn BMW, nhìn nội ngoại thất đều sáng. BMW người sau không êm bằng Mer. Nhưng khổ cái là Mer toàn lắp ráp trong nước, cái vụ vô trách nhiệm vô nước GLC là em ngán nó luôn. Cuối cùng em chốt chờ Honda Accord All New nhập Thái, đủ tất cả tiêu chuẩn của em và rất nhẹ đầu khi sử dụng.

Hạng B1
16/10/14
86
71
18
43
Theo e thì bác nên mua mer đi, thứ nhất hệ thống đại lý rộng hơn, thứ 2: xe mới cập nhật nhanh hơn (đặc biệt dòng C và S), thứ 3: người đi mer đông hơn, nên phụ tùng nhiều hơn, dễ kiếm và theo e có thể rẻ hơn, thứ 4: mer bây giờ quá đẹp, bảo đảm bà cả sẽ thích mê.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Bác thích xe Đức thì em không ý kiến gì hết, em nghiên về Mer hơn.
Tuy nhiên, với các tiêu chí bác đưa ra thì xe Nhật sẽ đáp ứng tốt hơn.
Xe Đức hơn xe Nhật ở hình thức, sức mạnh, cảm giác lái phấn khích hơn,
Còn bác lại không có nhu cầu đó.
Xe Nhật hơn xe Đức chính xác ở những nhu cầu của bác.
Với các nhu cầu trên của bác thì em nghĩ xe Nhật là hoàn toàn hợp lý, giá mua và chi phí sử dụng lại rẻ hơn rất rất nhiều.

2 thương hiệu này đều ok và đáng để bác lựa chọn ! Trong bài em thấy nhiều bác hướng về Mercedes, khách quan mà nói thì không thể nói hãng nào ngon hơn, tốt hơn hãng nào !

Vì Fan mer sẽ tư vấn mer, Fan Bim tư vấn BIM !

Các xe đời mới giờ em thấy khá ổn định, cả 2 dòng em thường xuyên tiếp xúc ! thì mỗi dòng đều có ưu và nhược điểm ! Cái quan trọng là bác sắp xếp xem xe trực tiếp, lái thử ! xem con tim bác thích xe nào , hãng nào nhất !

Hạng B2
4/6/13
307
887
93
Sẵn thớt này hỏi luôn giá con Bim 530 của Thaco đang bán giá hơn 3 tỏi có còn bớt ko mấy ae sale Thaco?

Tập Lái
18/4/19
2
0
1
29
Lần đầu tiên mua xe mà mua được xe Đức là ngon quá rồi anh trai. Mercedes có vẻ đẳng cấp và thoải mái hơn. nên ưu tiên chọn merce.
Hoặc nếu muốn chạy xe Đức giá tốt mà có nhiều chức năng như smartkey vv thì chọn Volkswagen Passat Bluemotion cũng rất tốt và rộng rãi. Ngoại hình thì không sang bằng Merce thôi

Attachments

Hạng B2
15/6/18
278
259
83
dạ cám ơn các bác đã tư vấn ạ.
1. Em là nữ. chồng em không để ý gì xe cộ ạ
2. em ở nước ngoài, nên mer hay bmw giá cũng xem xem nhau, nhưng vì nhu cầu của em là những cái em đã nêu ở trên ạ, nên em không biết xe hiệu nào cho cảm nhận cá nhân tốt hơn. Tới showroom lái thử chỉ thời gian ngắn nên khó cảm nhận chính xác hết ạ.
3. giờ em mới biết dòng xe an toàn hơn cả Mer và BMW là Volvo. Giờ em sẽ chú ý thêm brand Volvo ạ.
4. Nick subaru là vì em thích bài hát Subaru ak, không liên quan lắm tới xe :D