Hạng C
2/3/17
862
718
113
Vung tau
Theo tiêu chí như vậy thì e thấy mer GLS là đáp ứng đầy đủ. An toàn thì miễn bàn, rộng rãi thì gần như vô đối, chạy đường trường bao êm bao sướng. Đáp ứng gần như tuyệt đối mọi nhu cầu sd. Nếu muốn kinh tế thì chọn GLS 350d, máy dầu cũng đỡ hao hơn! Chúc bác chọn dc xe vừa ý! Mà ở nước ngoài thì còn dễ nữa vì xe rẻ. E thấy ở mỹ thì chưa tới 100k$ là có GLS mới tinh roài!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
16/10/14
86
71
18
43
Bạn ở nước ngoài à, thế sao ko chọn porche nhỉ, nó là dòng xe sang đẳng cấp trên cả mer, bmw, audi, độ bền có thể nói là số 1 luôn, nó là ước mơ của những ae nào trót mê xe đức đấy.

Hạng D
16/5/12
1.657
1.391
113
36
XÌ GÒN
Chính hãng chỉ có Mer thôi. Bim khó được gọi là. Bác chủ chạy xe không cần quan tâm bảo hành, bảo dưỡng luôn.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Mua xe không bàn giá cả thì bàn cái gì ?
Vd giữa C200 và 320i thời điểm 2016. Con 1 tỷ 4 so với con 1 tỷ 5 bàn làm gì? Bỏ 1 tỷ mua xe đắn đo 100tr giữa 2 thương hiệu ngang nhau, cùng phân khúc chi ngoài cái chất lượng?

Tập Lái
15/12/18
27
13
3
dạ cám ơn các bác đã tư vấn ạ.
1. Em là nữ. chồng em không để ý gì xe cộ ạ
2. em ở nước ngoài, nên mer hay bmw giá cũng xem xem nhau, nhưng vì nhu cầu của em là những cái em đã nêu ở trên ạ, nên em không biết xe hiệu nào cho cảm nhận cá nhân tốt hơn. Tới showroom lái thử chỉ thời gian ngắn nên khó cảm nhận chính xác hết ạ.
3. giờ em mới biết dòng xe an toàn hơn cả Mer và BMW là Volvo. Giờ em sẽ chú ý thêm brand Volvo ạ.
4. Nick subaru là vì em thích bài hát Subaru ak, không liên quan lắm tới xe :D
Yếu tố nước ngoài đã làm nhiều sẽ bị hố khi tư vấn theo tình hình thiêng đường.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Bác thích xe Đức thì em không ý kiến gì hết, em nghiên về Mer hơn.
Tuy nhiên, với các tiêu chí bác đưa ra thì xe Nhật sẽ đáp ứng tốt hơn.
Xe Đức hơn xe Nhật ở hình thức, sức mạnh, cảm giác lái phấn khích hơn,
Còn bác lại không có nhu cầu đó.
Xe Nhật hơn xe Đức chính xác ở những nhu cầu của bác.
Với các nhu cầu trên của bác thì em nghĩ xe Nhật là hoàn toàn hợp lý, giá mua và chi phí sử dụng lại rẻ hơn rất rất nhiều.
Ông đi đâu cũng ca bài ca xe Nhật nhỉ. Nhưng bác chủ hỏi xe Đức thì có nghĩa là đã bỏ xe Nhật lại đàng sau rồi. Tư vấn chi cho mệt vậy.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Ông đi đâu cũng ca bài ca xe Nhật nhỉ. Nhưng bác chủ hỏi xe Đức thì có nghĩa là đã bỏ xe Nhật lại đàng sau rồi. Tư vấn chi cho mệt vậy.
Thì em đã nói rõ là bác ấy thích xe Đức rồi mà? Chỉ là đối với các yêu cầu của bác ấy đã ghi ra thì xe Đức không đáp ứng tốt bằng xe Nhật.