9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
dạ cám ơn các bác đã tư vấn ạ.
1. Em là nữ. chồng em không để ý gì xe cộ ạ
2. em ở nước ngoài, nên mer hay bmw giá cũng xem xem nhau, nhưng vì nhu cầu của em là những cái em đã nêu ở trên ạ, nên em không biết xe hiệu nào cho cảm nhận cá nhân tốt hơn. Tới showroom lái thử chỉ thời gian ngắn nên khó cảm nhận chính xác hết ạ.
3. giờ em mới biết dòng xe an toàn hơn cả Mer và BMW là Volvo. Giờ em sẽ chú ý thêm brand Volvo ạ.
4. Nick subaru là vì em thích bài hát Subaru ak, không liên quan lắm tới xe :D
Ở nước ngoài thì mình thấy chọn xe thiên về an toàn, mạnh mẽ chút thì ok hơn. Còn xăng cộ này nọ hơn kém nhau không bao nhiêu cả, nhỉnh hơn một vài mile/galon chả giải quyết được việc gì, tính giá cả chênh lệch ban đầu có khi còn hơn con số này.
Nữ chạy thì em Vote Volvo S90. hoặc Mer E250

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Thì em đã nói rõ là bác ấy thích xe Đức rồi mà? Chỉ là đối với các yêu cầu của bác ấy đã ghi ra thì xe Đức không đáp ứng tốt bằng xe Nhật.
Xe Đức đáp ứng được tất cả những tiêu chí ấy của xe Nhật bác nhé. ở xứ thiên đường này nhập nhèm đánh lận con đen thôi. Có những chiếc xe Đức chạy 2l/100km đó bác ơi, vậy xe Nhựt nào đọ được độ tiết kiệm, về độ bền có những xe Đức chạy 1.000.000 mile vẫn hoạt động êm ái, rộng rãi thì tùy phân khúc thôi bác, muốn rộng thì phân khúc cao, to, hoặc gầm cao SUV. ở nước ngoài, cái oto cũng như cái hai bánh ở VN mình thôi mà.

Hạng B2
15/6/18
278
259
83
Thì em đã nói rõ là bác ấy thích xe Đức rồi mà? Chỉ là đối với các yêu cầu của bác ấy đã ghi ra thì xe Đức không đáp ứng tốt bằng xe Nhật.
với em, em có độ an toàn cao và ghế ngồi rộng rãi thoải mái là ưu tiên số 1 ạ. Có xe Nhật nào đáp ứng 2 tiêu chí này tốt hơn Mer hay BMW không bác?

Hạng B2
8/2/14
129
47
28
Vd giữa C200 và 320i thời điểm 2016. Con 1 tỷ 4 so với con 1 tỷ 5 bàn làm gì? Bỏ 1 tỷ mua xe đắn đo 100tr giữa 2 thương hiệu ngang nhau, cùng phân khúc chi ngoài cái chất lượng?
Giá cả nó hợp lý thì nó mới tồn tại, không có cái gì ngon mà rẻ đâu.

Hạng B2
19/11/17
132
94
28
49
Nếu tiền kg phải vấn đề thì gầm cao chọn mer GLS, sedan chọn BMW 750

Hạng B2
27/9/11
119
178
43
49
Bạn ở nước ngoài thì thường xuyên chạy đường đẹp và cao tốc,do đó chênh lệch xăng cộ không đáng kể đâu. Ko nên quan tâm đến nó. Còn việc bạn chọn xe nên chú ý thêm tiêu chí rộng rãi,việc này quan trọng vì mình trải qua nhiều dòng xe nên rút dc kinh nghiệm. Đường nước ngoài to,chỗ đậu rộng rãi nên bạn nên chọn xe to chút,sẽ thấy sự khác biệt. Mer C và Bim 3 là chật đấy. Vài góp ý cho bạn.

Hạng B2
27/9/11
119
178
43
49
với em, em có độ an toàn cao và ghế ngồi rộng rãi thoải mái là ưu tiên số 1 ạ. Có xe Nhật nào đáp ứng 2 tiêu chí này tốt hơn Mer hay BMW không bác?
Vì bạn hỏi câu này,và vì bạn đang ở nước ngoài nên mình suggest bạn nên mua Sienna hoặc Odyssey,sẽ thấy ko hối hận đâu. Mình đã từng đi Mer C và khi đi thăm Canada,đi chiếc Sienna và đã thay đổi quan điểm.

Hạng B2
15/6/18
278
259
83
Vì bạn hỏi câu này,và vì bạn đang ở nước ngoài nên mình suggest bạn nên mua Sienna hoặc Odyssey,sẽ thấy ko hối hận đâu. Mình đã từng đi Mer C và khi đi thăm Canada,đi chiếc Sienna và đã thay đổi quan điểm.
cám ơn bác ạ.

Hạng B2
20/8/18
390
125
63
Theo tiêu chí như vậy thì e thấy mer GLS là đáp ứng đầy đủ. An toàn thì miễn bàn, rộng rãi thì gần như vô đối, chạy đường trường bao êm bao sướng. Đáp ứng gần như tuyệt đối mọi nhu cầu sd. Nếu muốn kinh tế thì chọn GLS 350d, máy dầu cũng đỡ hao hơn! Chúc bác chọn dc xe vừa ý! Mà ở nước ngoài thì còn dễ nữa vì xe rẻ. E thấy ở mỹ thì chưa tới 100k$ là có GLS mới tinh roài!
Theo tiêu chí chủ thớt! em chia sẽ trải nghiệm của em cũng lần đầu sở hữu xe (2 năm : cưới 3 vợ luôn : C200, M3, GLC300)
- Chơi xe sang ko cần xe quá to như GLS (nếu bác là ông chủ lớn ko thích cầm lái), xe sang như mer và bim chỉ cần xe đẹp sang chảnh, tiện nghi an toàn và thõa mãn công nghệ mong muốn và cái tôi của bạn, cũng đừng suy nghĩ khấu hao lỗ lãi nhiều quá, vì lợi ích xe sang mang lại rất nhiều, chỉ khi nào sử dụng mới hiểu (giá trị mang lại sau 1 năm nếu bạn muốn đổi xe cũng hời nhiều ấy hii ;))
- Nếu bác cầm lái và thích trải nghiệm có điều kiện bác cưới E300 AMG ngon như cành đào option, nội thất, công nghệ miễn chê bao sang chảnh (sedan gầm thấp đi phố, làm ăn giao dịch vi vu lướt phố đẹp sang trong tiện nghi), khi trải nghiệm okay rồi làm thêm 1 em gầm cao GLC300, Porche Macan hay Bim X5 là đỉnh luôn.
- Em lúc đầu cũng định lấy E300 nhưng do nhu cầu vợ chồng dùng nhiều xe nên mua C200 chồng đi, vợ đi M3.
- Qua năm thứ 2 em tậu thêm GLC300 gầm cao tí cũng lướt phố rất tốt và đường xấu bao luôn và giao dịch làm cũng rất okay và bảnh bao nữa (xe cũng nhỏ gọn ko quá cồng kềnh và đi rất an toàn) và sắp tới em cũng dự định năng cấp GLC300 lên Bim X5 2019 để trải nghiệm tiếp

Chúc bác chủ sớm cưới được vợ như ý

Hạng B2
15/6/18
278
259
83
Theo tiêu chí chủ thớt! em chia sẽ trải nghiệm của em cũng lần đầu sở hữu xe (2 năm : cưới 3 vợ luôn : C200, M3, GLC300)
- Chơi xe sang ko cần xe quá to như GLS (nếu bác là ông chủ lớn ko thích cầm lái), xe sang như mer và bim chỉ cần xe đẹp sang chảnh, tiện nghi an toàn và thõa mãn công nghệ mong muốn và cái tôi của bạn, cũng đừng suy nghĩ khấu hao lỗ lãi nhiều quá, vì lợi ích xe sang mang lại rất nhiều, chỉ khi nào sử dụng mới hiểu (giá trị mang lại sau 1 năm nếu bạn muốn đổi xe cũng hời nhiều ấy hii ;))
- Nếu bác cầm lái và thích trải nghiệm có điều kiện bác cưới E300 AMG ngon như cành đào option, nội thất, công nghệ miễn chê bao sang chảnh (sedan gầm thấp đi phố, làm ăn giao dịch vi vu lướt phố đẹp sang trong tiện nghi), khi trải nghiệm okay rồi làm thêm 1 em gầm cao GLC300, Porche Macan hay Bim X5 là đỉnh luôn.
- Em lúc đầu cũng định lấy E300 nhưng do nhu cầu vợ chồng dùng nhiều xe nên mua C200 chồng đi, vợ đi M3.
- Qua năm thứ 2 em tậu thêm GLC300 gầm cao tí cũng lướt phố rất tốt và đường xấu bao luôn và giao dịch làm cũng rất okay và bảnh bao nữa (xe cũng nhỏ gọn ko quá cồng kềnh và đi rất an toàn) và sắp tới em cũng dự định năng cấp GLC300 lên Bim X5 2019 để trải nghiệm tiếp

Chúc bác chủ sớm cưới được vợ như ý
Mình đang nhắm con BMW X5. Bác thấy em đó ok không ạ? (nội thất rộng rãi ngồi thoải mái), chạy cao tốc lần trong phố đông người đều ổn, và không quá nhanh xuống mã?