Tập Lái
31/3/16
8
9
3
36
Mình đã được cầm lái VW PASSAT Bluemotion. Xét về cảm giác lái thì khó có thể chê được. Tầm nhìn thoáng, máy bốc, hộp số rất mượt, vô lăng cho cảm giác chắc chắn, tự tin khi đánh lái, khung gầm tốt. Các option thì đủ dùng. Nếu khó tính thì thấy ngoại thất chưa được bắt mắt lắm. Tổng hòa các khía cạnh khi mua xe để phục vụ gia đình, phục vụ người cầm lái thì PASSAT Bluemotion rất đáng lựa chọn. Nhưng do giá bán hiện nay còn hơi cao mà số người biết và trải nghiệm xe chưa nhiều nên sẽ khó bán. Mình tin chắc ai đã được lái qua PASSAT thì sẽ ưng ý ngay.

mic confirmed
Hạng C
18/7/04
756
500
93
Không biêt hệ thống dịch vu của VW ở Vn có tôt không các bác? Phụ tùng thay thế giá cả thế nào và hệ thống điện có hay hỏng vặt không? Bac nao sử dụng Passat lâu cho ý kiến vơis

Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
Mình đã được cầm lái VW PASSAT Bluemotion. Xét về cảm giác lái thì khó có thể chê được. Tầm nhìn thoáng, máy bốc, hộp số rất mượt, vô lăng cho cảm giác chắc chắn, tự tin khi đánh lái, khung gầm tốt. Các option thì đủ dùng. Nếu khó tính thì thấy ngoại thất chưa được bắt mắt lắm. Tổng hòa các khía cạnh khi mua xe để phục vụ gia đình, phục vụ người cầm lái thì PASSAT Bluemotion rất đáng lựa chọn. Nhưng do giá bán hiện nay còn hơi cao mà số người biết và trải nghiệm xe chưa nhiều nên sẽ khó bán. Mình tin chắc ai đã được lái qua PASSAT thì sẽ ưng ý ngay.
Đồng ý với bác, cậu em mới lấy chiếc Passat em mượn leo lên chạy thử phải nói là rất đã, Passat nổi tiếng cho cảm giác lái tốt nhất phân khúc D mà. Bác nào đã lái Passat và Subaru Legacy rồi em cho em cái cảm nhận ạ (em chưa lái Legacy)​

Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113
nói thiệt chứ VW chiếc nào cũng nhìn cứng cáp mê mắt . rất chuẩn men như audi . Chỉ tiết là họ không phát triển kinh doanh mạnh ở thi trường bình dân vn . do nhiều nguyên nhân cộng lại. mà xe phổ thông châu âu luôn lép vế so với xe hàn nhật.
- Nếu VW dịch vụ ,phụ tùng .giá cả .mà same same với xe nhật -hàn. chắc em cũng xút . cứng và chuẩn men quá

Hạng C
22/3/16
971
8.963
93
So với Camry thì chưa ngon đc đó bác, e rất khoái Passat nhưng Camry lại có 3 vùng điều hòa, ghế sau chỉnh điện.. Nếu passat mình định giá như Kia K5/ Optima thì cũng đáng đồng tiền, tiếc là giá ko ngon

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Là vì chỉ cần nghe Made in China thì sẽ bị mấy con lừa húng chó tẩy chay đến mạt rệp, dù TQ là thị trường oto lớn nhất thế giới với hàng chục hãng xe nội địa, chưa kể Boeing hay Airbus nó còn lắp ở TQ nữa ấy. Sau này VN có mua Boeing made in china thì chắc dân xứ này cuốc bộ từ SG ra HN mất.

Diễn đàn ôt mà cũng quảng bá xe TQ hả bác? Các brand TQ còn lép vế với mấy brand ngoại ngay tại TQ. Ngoài ra đừng nói lắp tại TQ là made in China. 2 cái đó là khác biệt hoàn toàn. Ví dụ Iphone có tỷ lệ phát sinh tại TQ quá thấp nên gọi là áemble in China.

Hạng B2
10/3/16
458
313
63
Kiên Giang
Pasat chạy đã lắm, đã hơn cam hay maz6 nhiều.
Nhưng ở Việt Nam nó và 508 cạnh tranh trực tiếp với merC và bim3 cơ :confused:

Tập Lái
31/3/16
8
9
3
36
So với Camry thì chưa ngon đc đó bác, e rất khoái Passat nhưng Camry lại có 3 vùng điều hòa, ghế sau chỉnh điện.. Nếu passat mình định giá như Kia K5/ Optima thì cũng đáng đồng tiền, tiếc là giá ko ngon
Bác đã chạy qua 2 xe này chắc chắn sẽ biết được cái nào tốt hơn. Passat và Camry đều tốt. Nhưng Passat vẫn đáng để chọn hơn nếu ko quan tâm nhiều về giá bán.

9/2/19
3
0
1
43
Hôm trước tết có chạy thử em này ở VW Nha Trang. Cảm giác lái vô cùng thích. Nhưng hơi buồn đuôi xe ko dc ưng ý lắm. Gom tiền chờ em này về cưới liền các bác ạ. Bạn nào làm bên VW có thông tin cho mình kham khảo thêm với nhé

Hạng C
27/2/08
638
261
78
Con này xe Đức khung gầm có tốt như Audi ko mấy bác.