Tư Vấn Chia Sẻ Voltmeter?

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
Tôi vừa mua được thiết bị đo vol kế, đo nhiệt độ trong và ngoài xe. Giá trên 10 USD, mua tại San Francisco. Hiệu RadioShack Patent Mỹ, sản xuất tại Trung Quốc. Cái này dùng được không các bác?

Last edited by a moderator:
Chủ đề tương tự
Chủ đề tương tự
O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"
RE: Voltmeter?

Dùng được ! Chỉ cần nhớ là cục cảm biến nhiệt độ ngoài không được gắn gần động co hay nguồn nhiệt , còn thiết bị đo thì không nên gắn gần lối ra của máy sưởi hay máy lạnh. Chú ý là không nên tin vào đồng hồ , vì đồ Tàu chế tạo rất " Hay " !!...mỗi khi điện áp tụt xuống thì đồng hồ chạy sai !!! Nên trong vài tháng , sau nhiều lần đề máy xe thì nó lệch tới vài phút.
:)

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: Der Fahrer

...đồ Tàu chế tạo rất " Hay " !!...mỗi khi điện áp tụt xuống thì đồng hồ chạy sai !!! Nên trong vài tháng , sau nhiều lần đề máy xe thì nó lệch tới vài phút.
:)
Bác Đè ơi, đồ này copyright của RadioShack- Mỹ, TQ chế tạo theo công nghệ đó thôi (theo manual). Mà kể cả đồ TQ tại Mỹ cũng khác ở Việt Nam đấy (kiểu dáng, và đặc biệt là chất lượng, vì vào được thị trường Mỹ là phải đáp ứng được các tiêu chuẩn FCC ... gì đó!). Mà tìm đồ made in USA ở Mỹ giờ hơi bị hiếm, trừ súng đạn, bom nguyên tử thôi bác Đè à! :D

VIP
2/7/04
194
4
18
Hcmc

Cái này hay đấy nhưng nó có chuyển sang độ C được không bác, chứ mỗi lần xem nhiệt độ bác phải làm con toán (F -32)/9 x 5 mới ra được độ C thì khổ . Mà bác đo ở tủ lạnh hay sau mà nó hiện 32 F = O độ C vậy bác :D

Ngẫm lại bộ báo de tích hợp báo nhiệt của bác sĩ thế mà độc

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: tocdo

Cái này hay đấy nhưng nó có chuyển sang độ C được không bác, chứ mỗi lần xem nhiệt độ bác phải làm con toán (F -32)/9 x 5 mới ra được độ C thì khổ . Mà bác đo ở tủ lạnh hay sau mà nó hiện 32 F = O độ C vậy bác :D

Ngẫm lại bộ báo de tích hợp báo nhiệt của bác sĩ thế mà độc
Cái này tôi mua để đo volt kế, kiểm tra tình trạng ắc quy, bộ xạc là chính. Phần tính năng ice là để trong trường hợp nhiệt độ quá lạnh, nó sẽ cảnh báo, chỉ phù hợp với xứ lạnh thôi. Vả lại tôi chưa lắp nên không biết là có đổi thành độ C được ko? (hy vọng là có thể!;))

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61

Bác Kiến ơi ! Mình nói vậy là vì mình cũng có 1 cái..y như vậy , mua ở Đức ! Nó còn kêu tít tít khi bên ngoài lạnh quá , đường có thể đóng băng , đồng thời nhớ được nhiệt độ Thấp nhất và Cao nhất nữa. Độ C hay Độ F đều có cả . Chỉ có cái đồng hồ là không chấp nhận được ..Bác cứ gắn vô đi rồi sẽ rõ mà !!:)

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Bác Đè ơi, thế nó đo Volt kế có chính xác ko? Đấy là cái tôi quan tâm nhất. Thanks

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61

Volt kế khá chính xác , hơn nữa để xác định tình trạng bình và mức hoạt động của Máy xạc thì cũng không cần phải chi li lắm . Khi nối dây bác cần lưu ý là nó có 1 dây cho đèn bên trong , dây đó cần phải nối vô dây nguồn của ổ khóa điện , để khi bật chìa khóa điện thì đèn mới sáng cho mình dễ đọc. Nếu Bác nối dây đó ( Dây đèn ) vô nguồn thường trực thì đèn sáng triền miên , chẳng bao lâu là hư đèn , hơn nữa , nếu xe đậu vài ngày không đi là Bình Điện ngủm củ tỏi luôn !