Tập Lái
8/4/13
30
3
8
Cách đây khoảng ba tháng em có xin tư vấn con xe Zace cùi của em, khi chạy 80km/giờ thì vòng tua máy là 3000 v/p. Có nhiều tư vấn rất có lý, em yên tâm và vẫn chạy phà phà, có điều hơi hao xăng tý.
Sắp Tết Giáp ngọ, em có kế hoạch đi xuyên Việt nên bèn tìm gara để check tổng quát. Sau khi ngó nghiêng, dò xét các cái, em mang V2 đến Gara Vui. Vì là lần đầu tiên đến gara này, em không biết ai là chủ bèn hỏi thăm thợ. Lát sau được bác Vui ra tiếp và tư vấn tận tình.
Xe em chảy nhớt nhiều ở đầu và đuôi cốt máy, đáy carte ...phải thay ron phớt. Tháo ra lại thấy bố ly hợp mòn cháy (em mua xe cũ đời 2003 đã chạy 10 năm rồi còn gì). Thay bố ly hợp xong (và một vài thứ khác nữa) em nhận xe ra về sau khi được đích thân bác chủ Vui test xe và thấy xe chạy khác hẳn, vòng tua máy khi xe ở tốc độ 80km/g chỉ còn là khoảng 2200v/p. Trước khi ra về còn được bác chủ kêu nán lại uống bia nhưng em mừng quá cáo từ về luôn vì sợ uống bia xong mà lái xe về thì tiền đâu mua bánh mì cho xxx. Sửa xe Gara Vui, vui ơi là vui. Cám ơn bác Vui nhiều. Còn chuyện xăng cộ em chưa test nhưng chắc là sẽ giảm vì vòng tua máy giảm mà.

• Like
Reactions: tthanh12
Hạng B2
15/3/10
435
36
28
C15B
Gara Vui cái gì cũng vui nhưng có cái chỗ ngồi cho khách chờ là chưa ok. Không biết dạo này có thay đổi gì chưa, cách đây gần 1 năm e vào cả ngày ngồi vật vã mệt quá....

Hạng B2
13/1/11
208
8
18
42
Bác chủ kiểm tra lại vòng tua ở 60, 70, 80 và 100km/g (số 5) dùm em với, xe em 80 tới 2400 lận.Không khéo em cũng phải đưa nó đi khám.
Bình thường nếu xe 80 mà vòng tua 3000 thì thôi rồi yếu. THanks bác trước nhé.

Hạng D
15/9/04
1.722
209
63
dat2003 nói:
Gara Vui cái gì cũng vui nhưng có cái chỗ ngồi cho khách chờ là chưa ok. Không biết dạo này có thay đổi gì chưa, cách đây gần 1 năm e vào cả ngày ngồi vật vã mệt quá....
Cách chỗ bác Vui 50m có quán cà phê võng vào làm 1 ly ngủ 1 giấc thức dậy lấy xe.

Hạng B2
3/12/12
169
2
16
Vui thì thât là vui nhưng khi đi nhớ mang theo tài xế ể chở về nhé, hihiihi. Chúc bác Vui nhiều sưc khỏe,